Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] : Miền đất chết

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bataulai, 29/9/14.

Lượt xem: 3,609

1. bataulai Thành viên cấp 2

Ý tưởng của mình là : Một chàng hiệp sĩ và một nàng công chúa lạc vào một miền đất chết. Nơi đó không có sinh vật nào sống được, có nước nhưng nước cũng không uống được :D Tôm cá cũng hóa thành đá luôn.
    Sở dĩ trong hình có con chim kền kền và đám dơi là vì tụi này có cánh, chắc nhờ đó mà tìm được nước uống ở vùng lân cận :D

Và đây là Stock :

...
  2. T.An

T.An Thành viên cấp 2

cái bầy dơi bạn để to quá với lại bạn ko làm mờ nó đi(vì nó ở xa) nên nhìn ko được thật
    bataulai thích bài viết này
  3. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

1/ về tính logic thì bạn phải để chai nước và con cá ở vùng đất bị lõm xuống do ở dưới nước, còn lừa là động vật trên bờ mà nằm ngang hàng vs con cá giống như đang phơi nắng quá
    2/ 2 nhân vật nam nữ mình không biết họ hướng về đâu? nam thì ngó thanh gươm, nữ thì về hướng núi, họ không có điểm chung - ý mình là họ không hướng tới tương lai, cùng nhìn về hướng mặt trời chẳng hạn
    -> "Em" xin hết ạ :D
  4. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

T.An : cám ơn bạn, chi tiết đó mình thêm vào sau cùng và quả thật là hơi ẩu :D
    hvthanhtan : cám ơn bạn luôn:) Nhưng mình xin giải thích tí :
    _ Con trong hình là ngựa chứ hổng phải lừa, haizzza :( Hình stock là một con ngựa chết, mà chắc khi chết nó teo tóp nên nhìn tựa như lừa chứ không còn nét oai phong.
    _ Mấy con cá đó hóa đá lâu rồi, con "ngựa" khi hành trình đến đây mới kiệt sức và chết. Không thể suy diễn là động vật trên cạn và động vật dưới nước nằm ngang hàng nhau như phơi nắng được :D Ngẫu nhiên mà nó chết nằm gần nhau thôi hi hi hi.
    _ Cái chai mình cố ý để thật sát màn hình, là để người xem thấy chữ "Help us" mà mình "đặt" vào trong chai một cách có chủ ý :) Mình thấy góc trái là tiện nhất, vì góc phải gây cảm giác rối, còn chính giữa thì quá vô duyên. Trong thực tế, tôm cá thì thường chết ở vùng trũng, vì tụi nó luôn ráng lếch đến nơi có những giọt nước cuối cùng, còn cái chai thì khác, nó có thể chìm ở bất cứ đâu (kẹt trong bùn chứ không lăn về nơi trũng chẳng hạn).
    _Mình thấy mẫu nam và mẫu nữ cùng hướng mắt ra ngoài khơi xa đó chứ bạn :)
    Thân ái,
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/9/14
    hvthanhtan thích bài viết này
  5. hvthanhtan

sr tại nó nằm nên em không biệt "lừa" vs "ngựa" :D.
    tại vào ảnh manip 2 con đều màu tối như nhau nên không phân biệt được con nào chết trước con nào chết sau :D À tại vì mình thấy mặt đất phẳng quá nên mình nghĩ không có nước nên con cá hơi phi lý :)
  6. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Mình nghĩ chỗ này trước đây nước cũng không có lấn đến vị trí của cái đài phun đâu, vì ai lại xây cái đài phun giữa biển ? :D Tạm hiểu là : cá chết chỗ khác, sau đó sóng đánh dạt lên bờ hi hi hi.
    Mà thể loại manip mà xét chi tiết logic như đời thực thì hơi khó cho trí tưởng tượng bay bổng :D
    hvthanhtan thích bài viết này
  7. Cái Bô Trôll

Cái Bô Trôll Thành viên cấp 2

Thịt con lừa đê.
  8. hvthanhtan

để dành tiền mua sữa Fristy - Cho trí tưởng tượng bay cao, bay xa, bay luôn =))
  9. YoYo - Photography

YoYo - Photography Thành viên cấp 1

Nhìn sợ sợ
  10. khongacc

khongacc Thành viên cấp 1

Đẹp đấy bạn. Nhưng mình thấy con ngựa trông không thật. Giống dán vào màn hình hơn là nằm đất. Nhìn con ngựa mình thấy không thoải mái. =))
  11. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

theo mình thì nên bỏ hết cá và dơi đi, thay con ngựa có thịt bằng con ngựa hay con gì đó chỉ còn bộ xương khô,
    Tăng thêm cảnh hoang tàn bạn có thể cho ít bụi cát bay lất phất
    Khung cảnh màu tối, nhưng màu trời lại sáng trắng lạ thưởng phái lâu đài là không hợp lí

Ủng hộ diễn đàn