Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Nại Hà

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi aO_Oa, 8/5/13.

Lượt xem: 7,471

1. aO_Oa Thành viên cấp 1

Có chút thời gian rảnh rỗi nên làm cái này :) Mình làm manip không được khá cho lắm, mỗi tác phẩm vẫn luôn thấy thiếu gì gì đó, mà không nghĩ ra được ^^ Mong mọi người góp ý. Phần ánh sáng của mình cũng chưa tốt, mọi người chỉ rõ ra giùm nhé ^^

Ver 1:

Ver 2:

Stock:

...
    MissMabu, tomodachi, Slumberous3 người khác thích bài viết này.
  2. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Sông Vong Xuyên, Nại Hà Cầu, Mạnh Bà Thang :v :v
    Trần LongaO_Oa thích bài viết này.
  3. Bạch Sầu Phi

Là truyện gì nhỉ? có cả những bông hoa đỏ này nữa, đọc nhiều kiếm hiệp vs tiên hiệp quá, giờ không nhớ nổi. :-?
  4. aO_Oa

aO_Oa Thành viên cấp 1

Lúc làm cái này thì nghĩ đến Diễm Quỷ :))
  5. tomodachi

tomodachi Thành viên cấp 1

Ý tưởng của bạn rất tốt, tìm stock cũng tốt nhưng nhìn tp như tranh màu nước vậy( hay ý của bạn là như vậy), mây bông hoa tượng trưng cho bờ bên này rất hay. 2 mod nhìn ko có khối,dòng sông và bờ bên kia chưa đạt :-?
    aO_Oa thích bài viết này
  6. secret.mfml

secret.mfml Thành viên cấp 2

Sặc mùi ám khí @@ :v :v
    mgraO_Oa thích bài viết này.
  7. aO_Oa

aO_Oa Thành viên cấp 1

tomodachi: Lúc đầu cũng muốn làm Bỉ Ngạn nở đỏ bờ bên kia, nhưng mà không tìm được stock =.=
    mình cũng thấy bờ bên kia không tốt nhưng chưa biết sửa ra sao ^^

Dòng sông thì làm theo tut trên diễn đàn ^^
  8. Bạch Sầu Phi

à nhớ rồi, ta gặp trong Thần Mộ :3 :3 Hoàng tuyền, Nại hà kiều, bỉ ngạn hoa, Huyết hải, phật tổ tiền thế, bạch cốt sơn....
    aO_Oa thích bài viết này
  9. aO_Oa

aO_Oa Thành viên cấp 1

ta cũng đọc Thần Mộ rồi :3 Hay là hôm nào làm pic về con Tử Kim thần Long ha :))))
    Bạch Sầu Phi thích bài viết này
  10. Bạch Sầu Phi

Nhớ ngày xưa đọc quyển ấy quên ăn quên ngủ, đọc xong, lúc in áo bóng đá của lớp, ghi tên là Long Bảo Bảo :))
    aO_Oa thích bài viết này
  11. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Có ý tưởng, có hồn, chút ma mị & cổ xưa, như trong một giấc mơ vậy, nhưng đúng là thiếu gì đó - độ sâu của cái hồn bức ảnh. Dòng sông và phía bên bờ bên kia chưa nổi rõ, hơi mờ mịt [không biết có phải cố ý làm vậy ko?] đống đầu lâu rời rạc...
    Nói chung bác làm khá ổn, like :like: Hóng tác phẩm tiếp theo \m/
    aO_Oa thích bài viết này
  12. aO_Oa

aO_Oa Thành viên cấp 1

Slumberous: đúng là cố ý làm mờ mịt ^^ bờ bên kia lúc đầu tính cho vàng mã bay đầy trời, đầy đất mà lúc cho vào cảm giác nhìn không giống vàng mã gì cả nên bỏ đi ^^
    Chắc còn phải dài dài mới lên tay được ^^
    P/s: nghe bác nói như thơ ấy :x hehe
  13. hung6767

hung6767 Thành viên cấp 1

Nại Hà phải có Nại Hà Kiều chứ nhỉ ???? Qua cầu chứ rớt xuống sông có nước khỏi đi đầu thai @@!...

Hí, có fan Thần Mộ nữa, tui cũng fan nè :) ....
    aO_Oa thích bài viết này
  14. aO_Oa

aO_Oa Thành viên cấp 1

Nếu làm rộng ra một chút thì có lẽ sẽ có thêm người đưa đò :D
  15. tomodachi

aO_Oa Mình cũng chưa xem Tut tạo mặt nước của dđ nhưng nếu làm đúng như vậy mà kq vầy thì ko ổn, mình có 1 cách làm mặt nước nếu ko bị trùng lặp về cách làm mình sẽ viết.
    Còn về bờ bên kia: cái stock đất nứt đó bạn để làm nền, còn pic neef đất màu nâu đó bạn làm khối( độ dày) tm nghĩ ổn hơn, rồi còn chỗ mặt nc tiếp với đất nên kiếm it stock sóng( or Brush) add vào. Ý kiến của Tm !#:-s
    aO_Oa thích bài viết này
  16. aO_Oa

aO_Oa Thành viên cấp 1

thanks bạn mình sẽ thử ^^ tức là cái đất nứt vs cái đất màu nâu đó đổi chỗ cho nhau đó hả .Trong pic là mình để đất màu nâu làm độ dày đó ^^, cái ở dưới . Còn tut làm mặt nước thì có lẽ vì khoảng giữa là màu đen nữa nên không giống như trong tut được ^^
    tomodachi thích bài viết này
  17. tomodachi

aO_Oa hì,nãy giờ cứ nói qua nói lại làm Ae # ko có chỗ nói, hay bác gửi stock Tm làm thử cái coi thế nào :-ss
    aO_Oa thích bài viết này
  18. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Cái thiếu thiếu mà bạn aO_Oa cảm thấy chính là ánh sáng và blend màu đó... bạn qua bên phần blend xem 1 vòng và chọn cho mình 1 vài gam màu mà bạn thấy đẹp nhất là ok hà... lưu ý ánh sáng nữa nhé! Manip của bạn có nhiều ưu điểm lắm, chúc bạn có nhiều tác phẩm đẹp :D
    aO_Oa thích bài viết này
  19. aO_Oa

aO_Oa Thành viên cấp 1

hoa_ki_long: mình không định blend thêm cái này ^^ đây là tấm đầu tiên trong bộ manip 3 màu đen đỏ trắng mình định làm :D
    Mà không có thời gian nên tạm thời mới dang dở pic thứ 2 ^^
  20. yun

yun Thành viên cấp 2

bác này giật tít cứ gọi là :))

Ủng hộ diễn đàn