Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Ngẫu hứng buổi chiều nay của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi zxccccc, 12/7/15.

Lượt xem: 2,387

1. zxccccc Thành viên cấp 2

Ảnh được lấy ý tưởng từ hai em bé Kay và Gerda trong truyện Bà Chúa Tuyết của Andersen
    mình vọc vạch được chưa lâu vẫn còn non tay mong các bạn chỉ thêm cho :D :D :D

stock ạ

...
    Phạm Hữu Dưnhatha thích bài viết này.
  2. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Đẹp quá bác ơi, em không có chuyên môn về đồ họa nhưng nhìn thế là tuyệt vời rồi.
    zxccccc thích bài viết này
  3. FabianFrei

FabianFrei Thành viên cấp 1

Tuyệt nhỉ :D
  4. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:-?
    Nhận xoét về 1 tác phẩm manip theo mình cần những thứ sau ( nếu ko tính ý tưởng vì nó là cái quan trọng khỏi phải bàn )
    Quan trọng đầu tiên cắt stock phải mượt , tỉ mỉ chi tiết nhỏ , TP của bạn còn rất yếu vết cắt xóa lem nhem rất lộ
    Thứ 2 bố trí các stock sao cho tỉ lệ xa gần , to nhỏ hợp lý , bố cục hình ảnh theo một nguyên tắc nhất định ( điểm này bạn cần học hỏi thêm )
    Thứ 3 Blend các mảnh ghép hòa quyện về một tông màu , :D đừng chủ quan bước này

:) 3 kiến thức cơ bản , còn có các thứ như đổ bóng , tính hướng nguồn sáng .... bạn tham khảo trên mạng thêm nữa nhé
    Đạt Phan, nhathazxccccc thích bài viết này.
  5. zxccccc

zxccccc Thành viên cấp 2

em cảm ơn ạ :)) em còn ít kinh nghiệm mong được các bác chỉ thêm nhiều
  6. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

:v:v phuongthustudio Cô như Ma ý thoắt ẩn thoắt hiện =)) Chỉ đk cái nói đúng
    Chuyện Andersen có khác nhìn 2 đứa trẻ bay trên ngọn cỏ đẹp đó zxccccc :3
    :like: vì ý tưởng
    phuongthustudio thích bài viết này
  7. hip lun

hip lun Thành viên cấp 1

Ý tưởng rất hay nhưng Bạn cắt ghép chưa được đẹp cho lắm
  8. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

cố gắng lên tác phẩm sau sẽ đẹp hơn ^^!
  9. zxccccc