Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Protect My City - Sản phẩm đầu tay của em, gạch đá thoải mái :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi kjng_lamboghini, 30/9/14.

Lượt xem: 2,227

1. kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Lần đầu tiên e mò cái này :))
    Các pác cho ý kiến nha :D

Hàng đây:

Stock:

...
    Haruka Hani, Phạm Hữu Dư, conmeohen3 người khác thích bài viết này.
  2. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

2 bạn đó đang oánh nhau bên quận 2 hả bạn ? :D :D

Cá nhân mình thấy chữ Protect My City chưa đẹp (màu, font, vị trí đặt) và cục lửa trên đó không hợp lý. Và mình nghĩ bạn nên bổ sung thêm 1 nguồn sáng trên trời sẽ ấn tượng hơn, nguồn sáng này sẽ giải thích được vì sao 2 nhân vật chính đổ bóng như thế
    kjng_lamboghini thích bài viết này
  3. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

#2 chuẩn pác, e gà về phần nguồn sáng lắm, mò mãi mà ko đc nên để vậy lun :D
  4. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

có vẻ nhiều vấn đề đấy ... ánh sáng trên nhân vật ko được tốt, nó khiến mình "loạn" ko biết nguồn sáng hướng nào nữa. Lửa thưa thớt và cũng chưa ổn lấm, còn về phần bóng thì thật là tệ quá :D, nên chăm chút hơn cho tác phẩm của mình nhiều hơn nữa, cố lên nhé ;;)
  5. kjng_lamboghini

conmeohen tại bình thường thấy ae lấy ý tưởng ở đâu ko, nên giờ mình lấy ý tưởng SG cho nó gần gủi :D , mà lần đầu mò cái này nên cứ gọi là "Lung tung xà beng" :v . Thanks pác :D

P/s: Hi vọng sau này ae sẽ có nhiều tác phẩm "Hollywood in Sai Gon" đẹp hơn mình :D
  6. Kaiii 189

Kaiii 189 Thành viên cấp 1

mình có chút ý kiến:
    - Nhìn hình không biết là đang chống lại 2 tên kia hay 2 tên kia đang pk nhau (theo mình bên nào phá hoại thì phải hoang tàn, đổ nát, lửa khói nhiều nhiều thì mới cần phải Protect :D)
    - Thằng nhân mã nhìn yếu đuối, nên trang bị vũ khí thêm cho em nó....
  7. kjng_lamboghini

Kaiii 189 Hi, mình mới mò thể loại này nên chưa đủ trình làm cho nó quành tráng, với lại ý tưởng là chuẩn bị bem nhau thôi nên ko có nhiều khói lửa :)) , đang đuối chỗ khâu ánh sáng :))
  8. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Khâu ánh sáng chắc chiếm đến 1/3 nửa thời gian làm manip đó bro. Tạo nguồn sáng xong còn đổ bóng cho từng đối tượng một, rồi tạo hiệu ứng của nguồn sáng đó lên từng đối tượng một nữa....
  9. Haruka Hani

Haruka Hani Mới đăng kí

- 2 bác ấy đánh nhau à?

Lạ là không có nguồn sáng nào mà 2 bác ấy vẫn đổ bóng =v= 2 bác đánh nhau với không khí nên thành phố còn nguyên si =v=

Ủng hộ diễn đàn