Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Sea monster

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi zẻo, 25/11/13.

Lượt xem: 3,402

1. zẻo Mới đăng kí

sau nhiều lần nghiên cứu kĩ về manip mình làm lại, chăm chút khá nhiều, ko biết đã đẹp chưa :)
    mọi người cho mình nhận xét nhé :)

stock

...
    gindevil, G Dinny, DarkMaru5 người khác thích bài viết này.
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

đẹp zòi
    zẻo thích bài viết này
  3. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Cho em ^:)^ bác 1 ^:)^ em xem gần hết 1 tập hoạt hình ảnh của bác mới load xong.
    zẻo thích bài viết này
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Quan sát manip của bạn, mình thấy bạn có vẻ hiểu về ánh sáng tạm ổn. Biết tự tìm nguồn sáng cho mẫu, biết đổ tối cho logic và nổi bật hơn. Nếu bạn lần đầu làm manip này, bạn thực sự rất khá. Mặc dù còn rất nhiều lỗi, chỉ là những lỗi sau này sẽ dễ khắc phục. Quan trọng là bạn có kỹ năng về ánh sáng và bố cục cho manip tốt.

Dù là vậy, vẫn thấy một số chỗ đổ sáng chưa ổn. Vòi bạch tuộc vẫn còn quá sáng. Mẫu chưa thực sự nổi bật. Giống bị quái nuốt hơn là con quái => chưa thấy sự gắn kết giữa các objects. Chiếc tàu sai trầm trọng góc cạnh. Nước văng không logic, không thấy sự rùng rợn nào đến từ mặt nước. Nhiều chỗ bị blur không rõ lý do. Chiếc tàu không giống như đang bị vật xuống. Thậm chí chẳng có người trên đó để nói lên sự "Quái vật" như thế nào. Quái vật biển tấn công một chiếc tàu trống rỗng ?

Nói chung, mọi thứ hỗn loạn khiến người xem phải tự đoán xem chuyện gì đang xảy ra.
    Cải thiện thêm kỹ năng về ánh sáng sẽ làm chủ được cách biến đổi stock cho phù hợp với manip.

Graphic: 6
    Idea cũ: 5
    Độ khó: 8.
    Thiên Trízẻo thích bài viết này.
  5. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

đúng là khúc con tàu của bạn thật sự ko có cảm giác như vật xuống, với để ý kỹ hình như bác brush còn hơi lộ mấy cái viền mờ mờ nhĩ ^_^ ( ý kiến cua mình thế thôi )
    bác làm manip này như vậy là ok rồi ! mình cũng đang nghiên cứu về manip nhưng tham khảo tut nước ngoài là chính, luyện tập idea trước ^^
    zẻo thích bài viết này
  6. zẻo

zẻo Mới đăng kí

tks mọi người đã góp ý, mình sẽ cố luyện thêm :D
  7. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

mình thấy như con bạch tuộc đang nhai em gái kia thì đúng hơn
  8. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

con gái gì mà ngực bé thế. đề nghị thớt cho to lên 1 tý
    phanhang thích bài viết này
  9. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Nhìn hình các nàng tiên cá nào cũng đẹp hơn nàng tiên bạch tuộc này, giơ tay giống như van xin kêu cứu sắp chết đuối ak, yếu ớt quá
  10. Việt Linh

Việt Linh Thành viên cấp 1

mình nghĩ con bạch tuộc mà mặc đồ thì ko hợp lí lắm :D
  11. Nguyễn Trường Nam

Nguyễn Trường Nam Thành viên cấp 1

Híp râm băng thông, load lâu cực @@
  12. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Trăng méo bạn ơi.
  13. aries04

aries04 Thành viên cấp 1

Bỏ cái gradien đi bạn ơi :'( Mình lần trước bị mắng vì cái tội này :'(