Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Suối tiên, tác phẩm thứ 4.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi CaoChiNhan, 5/7/13.

Lượt xem: 3,417

1. CaoChiNhan FA Minh Chủ

Bức manip thứ 4 của mình đây. Gạch xây nhà típ nào.:-bd

Stock

...
    tndoubleh, Kanzz.Elf, Roronoa10 người khác thích bài viết này.
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

có tiến bộ rõ rệt :)) nhưng mà cái thành đá mà tay cô gái vịn vào bạn cắt sắc quá, cứng đơ luôn ==" mình thì mỗi bức mình sẽ làm màu để nổi bật cái nội dung chính của tấm ảnh, bức này hơi có vẻ cổ tích thì bạn nên tạo kiểu màu vintage chẳng hạn
    RoronoaCaoChiNhan thích bài viết này.
  3. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

Phong trào manip đang lên cao, nhân tài nở rộ quá
    :-bd
    RoronoaCaoChiNhan thích bài viết này.
  4. quyadmjn

quyadmjn Banned

ẹp
    CaoChiNhan thích bài viết này
  5. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

Ý tưởng thì tốt rồi,nhưng một số chỗ mình thấy chưa ổn lắm..ví dụ như con thỏ,đám cỏ bao quanh cô gái,2 con chim ghép vào chưa ổn lắm,cảm giác nó thực sự chưa thật và sâu,ngoài ra theo mình thì blend màu tối thêm chút nữa thì bức ảnh nó hay hơn.ý kiến riêng của mình thôi nhé :D
  6. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

b0yHN_96 Thanks nhiu. Uhm mình tính làm mod đẹp hơn nữa thì sẽ nổi rõ hơn nhưng bí quá đành chịu. Có 1 số hướng dẫn nói chọn từng vùng da của mod rồi dup lên sau đó trộn sao ý mà ra cái làn da mượt mà bóng lắm kìa, nhưng nó chỉ chung chung wá ko làm theo đc.

kuteboy_195 Thanks bạn. Mình cũng thấy lỗi mấy khúc đó nhưng chưa bít giải quyết sao để tham khảo thêm mới làm tốt lên đc.

quyadmjn Thanks bạn
    Hiếu Trần Duy Thank you. HeHE
  7. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Pic này hình như không được nổi bật chủ đề lắm nhỉ
    Độc Cô Cầu BạiCaoChiNhan thích bài viết này.
  8. Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

Về tổng thể thì tuyệt rồi bạn ạ, chỗ ghép mấy con cá nhìn khá thật rồi . Nhưng bạn ơi, bạn quên đổ bóng thì phải, nên nhìn ảnh còn giả lắm. Bạn chau chuốt lại tác phẩm nhé, sẽ rất tuyệt đấy :like:
  9. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Nguyễn Tuấn Anh Thật ra stock có sẵn bóng rồi đó bạn nhưng do mình ghép hồ nước vào nên che mất tiêu.
  10. Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

ý mình là phân vùng sáng tối cho từng nhân vật để nhìn thật hơn ý
  11. Trx Time

Trx Time Thành viên cấp 2

MÌNH MUỐN KIẾM stock ong bướm làm manip bạn share với
  12. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Lỗi thì các bạn trên bắt lỗi nhiều rồi, riêng mình chỉ muốn nói 1 câu là "rất đẹp" nếu như bỏ qua tất cả các lỗi :)
  13. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Trx Time : Trên Deviantart chấm cơm đó bạn. Bấm butterfly stock vào tìm. Mún con zì cũng có.
    Kanzz.Elf : Thanks bạn nhìu.
    Trx Time thích bài viết này
  14. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ý tưởng này ko mới , nhưng đánh giá cao kĩ thuật xử lí của bạn !
  15. mono

mono Thành viên cấp 2

ko biết bạn cắt = gì mà chuẩn thế
  16. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Thiên Ma : Ối đc bác Thiên Ma vô chỉ giáo, thanks bác, mong bác gạch đá nhiệt tềnh.
    mono: Dùng pen tool đó bạn. Cắt hơi lâu nhưng đẹp.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn