Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[MANIP] Tác phẩm đầu tay "Princess and remembered"

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kanzz.Elf, 24/6/13.

Lượt xem: 3,384

1. Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Update ngay trong đêm: đã nhận gạch đá từ mọi người và sửa ngay một số lỗi, nhìn ok hơn rất nhiều. Cám ơn mọi người nhiều lắm :D

Đây là "tác phẩm" đầu tay của mình sau 2 tháng tự học và làm theo tuts trên diễn đàn, thật sự là rất bổ ích, mình lên tay rất nhiều cũng nhờ thế. Nay mới dám tự lên ý tưởng và tự làm hoàn chỉnh từ A - Z một cái manip. Mong nhận được gạch đá nhiệt tình để mình còn tiến bộ. Rất vui được tham gia "Đội Maniper" cùng anh em.

*Giới thiệu sơ sơ: ban đầu ý tưởng nó khác xa, làm hoài làm mãi không ưng ý, may sao chộp được cái background quá tuyệt, vậy là đổi chủ đề luôn, huhuhu. Quả thực làm thể loại này vừa cực vừa hại não và tốn time kinh khủng, nhất là time đi tìm stock, với người chưa có kinh nghiệm như mình phải lật tung cái devianArt với google image mới có cái mình cần. Hix

Tay nghề còn non, mong các đàn anh đàn chị đáp gạch đá nhiệt tình cho mình mau tiến bộ, xin cám ơn mọi người.

*Mob: Fae (cô này với cô Maria Olala, à nhầm Amanda quá nổi tiếng rồi nha các bạn).

Before:

After:

Còn đây là stock:

...
    Ku Sang, Gooner Designer, Slumberous4 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Portrailt Manip :D lung linh lắm . Có điều đôi mắt của mod vô hồn quá , không cuốn hút :-?
    P/S: LORD OF THE RING :-bd
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  3. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Retouch nhân vật mạnh hơn nữa. Da trắng hơn và đôi mắt huyền ảo hơn.
  4. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Thiên Ma: thật sự thì đôi mắt của mod gốc cũng không có hồn mấy, mình chỉ đơn giản là thay màu mắt mà lại không nghĩ đến việc tô bóng cho em nó có hồn hơn, rút kinh nghiệm ngay và luôn :D

Crz: lần đầu tự làm nên mình còn nhát tay lắm không dám làm mạnh quá :-s
    Crz thích bài viết này
  5. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

tác phẩm đầu tiên dư là là khá rồi, cố gắng phát huy nha bạn :D
  6. failure

failure Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn lên chú ý hơn đến những chi tiết phụ ( phần tóc bạn xử lý chưa tốt, vật trang trí thêm cũng chưa ăn nhập với mod)
    Màu của bạn làm mình rất thích.Nhưng có lẽ bạn chú ý hơn về độ tương phản
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bg là Minas Tirith kìa :O
  8. Kanzz.Elf

failure: đúng như bạn và Crz nói luôn, mod chính hơi tối. Còn phần tóc mình không có kinh nghiệm xử lý nên đành để tạm vậy luôn :D

RainyWarrior: thank bạn, rất vui được gia nhập phi đội Maniper, mình rất cần gạch đá từ các bạn để xây lâu đài cao hơn nữa :P
  9. Thiên Ma

Ừm , sau khi fix xong thấy ổn hơn nhiều ;)
  10. lequypro

lequypro Mới đăng kí

cũng đẹp
  11. Kanzz.Elf

Thiên Ma: mắt cô ấy đã đủ long lanh quyến rũ chưa bác :D
  12. Thiên Ma

Tốt hơn trước :D
  13. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

sao ko chạy da mod 1 tý nhìn nó hơi bẩn bẩn.
    p/s : hôm nay mở lên thấy nhìu manip nhỉ ,đầu tay ko các bác ah.up nào các maniper.;)
  14. Kanzz.Elf

duyphoto: các tác phẩm sau mình sẽ mạnh tay hơn trong việc xử lý mod. Mới nghiệm ra một điều: Manip vốn ảo, nên không cần giữ độ chân thực cho nó quá.
  15. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Kanzz.Elf bác nói thế mình ko đồng ý .đúng manip vốn ảo ,ảo ở đây là những thứ con người tưởng tượng ra chứ ko thực tế nó khác với ảo khi ta sử lý 1 tấm manip ok hok ,nó cũng cần 1 chút ji đó hợp lý ,chân thực. ( có nói bậy ko ta ) :-s cầm rìu múa múa 1 hồi chắc ăn gạch quá .
  16. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Phần tóc bạn cắt vẫn còn lỗi nên nhìn chưa thật, mà mình nghĩ cái này hình như chưa thể gọi là manip được.
  17. failure

failure Thành viên cấp 1

Kanzz.Elf Tóc bạn có thể dùng brush tóc hay vẽ lại cũng được bạn à.
    Không nhất thiết phải theo kiểu tóc có sẵn của mod bạn à ^^
  18. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Nói thật là thấy hơi kinh dị :-ssda trắng trắng xanh xanh, mắt đục đục. Đặc biệt chỗ răng hở ra làm mình rất chú ý :-ss
    Về kỹ thuật thì :
    - Tóc cắt chưa kĩ, bị gai.
    - Vương miện nên bẻ lại, 2 bên nên ôm sát vào đầu. Kĩ hơn thì làm thêm chút bóng bên dưới
    - Phần nền cho mờ hơi quá, nhìn giống ảnh chất lượng thấp bị nhòe hơn là chủ ý làm mờ
    - Phần "hạt hạt" của bạn không rõ là tuyết hay là gì. Chắc không phải tuyết vì trong, và có lóe sáng. Nên để vài "hạt" lên trước để tăng chiều sâu.
    - Nhân vật chính nên chăm chút sắc đẹp hơn tí :))
  19. Kanzz.Elf

duyphoto: Ý mình là cái manip của mình nó chưa được ảo lắm, vẫn còn tả thực nhiều, mà manip thì cần "ảo". Manip thì tất nhiên dù có ảo hoặc siêu thực đến đâu vẫn phải cần tôn trọng quy luật ánh sáng và màu sắc lẫn bố cục không thì nó thành thảm họa mất :) . Còn như bạn nói tưởng tượng thì vốn là không thực tế, mà không thực tế lại chính là ảo đó, bạn dắt mình đi vòng vòng mất rồi :D

failure: mình sẽ nghiên cứu thêm, vì cái này là tả sát mặt mod với lại thuộc dạng cổ trang Âu châu nữa nên cũng hơi khó cho mình tìm được kiểu tóc chuẩn cho "ẻm" :D

nickydao: phần tóc ngay phía tai trái theo hướng nhìn của mình phải không? Chỗ đó hơi sạn thật, còn chút viền trắng nữa, phần đầu thì mình có dùng brush mờ để tấy đi nhiều rồi đó. Mà chắc là mình chỉ retouch cho ẻm sơ sơ và cũng chẳng làm gì nhiều nên có thể chưa ra manip lắm :)

vsea: quả mắt công nhận là hơi ghê vì nó xanh mà lại không được trong mặc dù mình có tô bóng rồi, còn da dẻ mình thấy ổn mà, cũng hồng hào chứ ko có bạch tạng, hehehe . Miệng nàng ấy nó he hé thế thì mình chịu chứ cũng chẳng phẫu thuật cho em ấy khép lại được rồi, cái này là lỗi tại mod nhé :)). Cái vương miện mình có bẻ rồi, thấy tư thế đó có vẻ ổn vì nhìn giống như cài vào tóc hơn là gắn trên đầu :D, mình có đổ bóng cho nó nhưng chắc là chưa đủ đậm. Phần background mình làm mờ mờ thêm mấy cái hạt nhòe nhòe chủ yếu thể hiện sự xa xăm thôi chứ không có chủ ý đặt em ấy vào cái background theo luật xa gần. :)

Xin chân thành cám ơn và đội sọt hứng gạch đá của các bạn :)):)):))
  20. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

mình thấy màu sắc chưa đặc biệt lắm :)) đc cái lung linh :D
    mà làm manip thì mình ko bh dùng blur luôn, cảm giác nhìn rất ảo và hơi sai về độ xa gần '3'
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn