Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Tác phẩm đầu tiên "Save Cupid - Save Love"

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kei Krys, 6/4/13.

Lượt xem: 2,872

1. Kei Krys Mới đăng kí

Save Cupid - Save Love. Mình vẫn không hài lòng về màu lắm. Mọi người cho mình xin ý kiến cho Manip đầu tiên nha. Tkssss! ^^
    Stock:

...
    Tạ Thị Liên thích bài viết này
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Các thành phần liên kết chưa dc chặt chẽ . Mà có phải đám mây ở trên có hình đôi mắt người ko nhỉ , hay là mình hoa mắt :O
    Kei Krys, mgrPhạm Nguyên Cùi thích bài viết này.
  3. mgr

mgr Cựu quản trị

Mây và mặt trăng nên DX nhìn ra đôi mắt, nó tình cờ thôi.

Màu sắc nó cứ thế nào đó bạn ạ, tươi ko ra tươi, sáng ko ra sáng, cứ nhờ nhờ...bạn làm nhiều chắc sẽ khắc phục được vấn đề về màu;) mà mình cũng ko hiểu ý của tác phẩm manip này ntn!
    Kei Krys thích bài viết này
  4. Kei Krys

Kei Krys Mới đăng kí

Đại ý của nó là khi Thế giới đang chuẩn bị bước vào khoảnh khắc của sự tàn lụi, khi vạn vật dần bị nhấn chìm trong băng giá. Thì ở thời khắc sống còn, trước khi mọi thứ kết thúc, người ta sẽ chọn cứu rồi lấy thừ mà họ cho là cần thiết nhất cho sự hồi sinh của nhân loại - Tình Yêu. Và Apollo - vị thần của Ánh sáng, sự thông tuệ và lòng nhân hậu - đã dùng tàn lực của mình để cứu lấy sợi dây gắn kết duy nhất của Tình yêu - Cupid hài nhi ^0^

Hix, nói chung là cái Manip đầu tiền còn hạn chế quá nên phải giải thích dài dòng hehehe
    mgrDX_Degeneration thích bài viết này.
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cố gắng làm nhiều đi bạn , rồi sẽ có ngày bạn sẽ thể hiện dc ý tưởng của mình hoàn chỉnh hơn ;)
    mgrKei Krys thích bài viết này.
  6. Kei Krys

Kei Krys Mới đăng kí

Tks bạn. Chỉ mới đọc và tìm hiểu sơ Manip trong thời gian gần đây, thấy thích nên muốn làm thử. Chắc chắn là sẽ phải cố gắng nhiều. :)
  7. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Bức đầu tiên như thế là nhiều cố gắng rồi. Mình đóng góp một vài ý kiến để cho nó tốt hơn nhé. Bờ của mặt nước cắt ngang bức tranh, nó không đưa người xem đến chủ thể của bạn. Stock rừng tuyết đó, có lẽ bạn không nên cắt bỏ phần chữ S của bờ hồ, nó làm cho ảnh mềm hơn. Nên di chuyển đối tượng chính ra giữa chút xíu. Như cách bạn bố trí thì sẽ nhận thấy nhân vật chính là cậu bé, vì nó có màu nổi bật hơn hẳn không gian bên trong. Bạn để cho đối tượng "Cha" hơi lẫn vào nền, nếu tăng thêm ánh sáng "cha" vào, và làm tối những phần phụ, nó sẽ làm đẩy sự bắt mắt của nhân vật. Hãy cố gắng, tìm kiếm 1 đường nét nào đó, đi từ ngoài vào trong, 1 đường cong, nó sẽ dẫn dắt người xem đến nội dung bạn thể hiện, hạn chế tối đa các đường thẳng, các đường xiên cứng đi từ trong ra ngoài, sẽ bớt bị out.
    Cuối cùng là màu sắc, nên chọn cho mình 1 tone màu chủ đạo, 1 cách kết hợp màu chính ( monochromatic hay analog, sặc sỡ, đơn giản, nóng lạnh, sắc nét, hay mờ nhạt...). Bạn cũng biết màu vàng và màu đen cực kỳ tương phản, hãy xem xét kỳ càng đường nét, nội dung, độ bão hoà(saturation), để sử dụng 2 màu này, hoặc sẽ tôn thêm nhau, nổi bật nhau, hoặc sẽ gây lộn, làm vỡ bố cục....Chúc bạn sau này có nhiều bức ảnh đẹp...
  8. GUS Team

GUS Team Thành viên cấp 1

Nghệ thuật?
  9. yun

yun Thành viên cấp 2

mình thích blend màu :)) con thì thằng cu trong nôi nhìn ko hợp lắm, kể mà kiếm thằng cu nào đang rơi từ trên trời xuống thì hơn :P
  10. quynhkt27

quynhkt27 Thành viên cấp 1

Ý của bác DX không phải cái mặt trăng mà dưới mặt trăng ấy, có cái vùng khuyết mây, 1 con mắt phải, bên kia còn 1 con mắt nữa!
  11. mgr

mgr Cựu quản trị

Ờ...mắt mũi cũng ko quan trọng lắm. Cứ cho là vậy đi ha \:D/
  12. quynhkt27

quynhkt27 Thành viên cấp 1

Không phải e siêu nhân soi ^^
    Tại e cũng thấy giông giống >:D<
  13. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

nói chung là trừ phần em bé phát sáng ra là đẹp O:-)
    vị thần và background ổn
  14. Kei Krys

Kei Krys Mới đăng kí

Thanks bạn. Mình cũng cố tình dùng 2 màu này để thể hiện sự tương phản rõ rệt của thế giới trước và sau. Nhưng có lẽ do thiếu kinh nghiệm nên màu sắc không được như ý. Những góp ý của bạn thật sự rất hữu ích ^^

Mình cũng có ý định như vậy nhưng tìm ko ra bé bi nào trần truồng ở tư thế phù hợp nên đành lấy stock có sẵn trong kho.

Thanks all

Ủng hộ diễn đàn