Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Tập toẹ trộn màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Ngọc Quang, 5/2/13.

Lượt xem: 3,656

1. Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Chả là ẩn quy giang hồ đã lâu, tự thấy thực lực kém cỏi nên mình dành chút thời gian ôn lại xíu lý thuyết cơ bản.
    Thì cũng vừa đọc xong một ít lý thuyết màu sắc nên tiện tay manip mấy bức. Vẫn theo phong cách cũ, mấy bức của mình nội dụng không có gì đặc biệt hay mới lạ, kỹ thuật cắt ghép không đề cập đến vì mấy bức này mình làm chủ yếu ôn lại xíu kiến thức cơ bản về màu thôi.
    Mấy pics này cũng coi như một lời chúc mừng năm mới tới anh em trong VSD, chúc mọi người năm mới an khang, thịnh vượng, vui vẻ, hạnh phúc, khoẻ mạnh, thành công....
    Dự là nói nãy giờ hơi nhiều...
    Thì đây là một vài tệ phẩm, xác định trước là bị ăn gạch rồi, nhưng chả sao(Cũng 2 tháng rồi không động đến manip) mấy cái này là mất cả ngày luôn.
    #1. Spring
    #2. Summer
    #3. Autumn
    [​IMG]#4. Winter
    [​IMG]#5. Lucky
    [​IMG]#6. Dream
    [​IMG]#7. Music
    [​IMG]#8. Color
    #9. Wild
    [​IMG]Nói chung lần này mình không coi trọng thật, vì chính bản thân mình còn thấy ảo.
    Chỉ là làm vội để có cái lý do chúc mọi người năm mới thôi.
    Bonus tý nhạc:
    http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_...gaMEmUsICGV8T21hmUsICiBBa3JhWeBXwxfDI[/FLASH]"> http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_...gaMEmUsICGV8T21hmUsICiBBa3JhWeBXwxfDI[/FLASH]" width="500" height="350" type="application/x-shockwave-flash">

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình chỉ thích tấm đầu và tấm cuối . À mà bác có thể share cho mình mấy cái stock nàng tiên ở trên ko , đẹp mê :x
  3. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Mới sáng sớm ra không ngủ sao bác DX, mấy pics này là em manip không có bối cảnh đâu. Cái này giống poster cổ động hơn =)). Mà stock để từ từ em lựa cái nào đẹp đẹp gom lại coi sao, cũng không có nhiều nhưng được cái mạng cùi nên phải chọn lọc để up.
  4. Thiên Ma

Khi nào có thể thì share cho anh em với nhé , mê mẩn rồi ấy :x thanks bác trước :x
  5. Nguyễn Ngọc Quang

Thực ra stock thì nhiều lắm, có mà bơi ra cũng không hết, nhưng không phải cái nào cũng khả dụng, hoặc em chưa nghĩ đc cách sử dụng chúng. Em cũng gom lại mấy cái stock ở trên, rồi quăng bác trước, còn kho tàng của em chờ nghỉ Tết xong đi học mạng nó khá hơn thì up tất. Cơ mà có nhu cầu kiếm stock ntn có thể pm em để kiếm giùm luôn.(Tại ảnh chụp size lớn, thành ra mỗi cái thư mục female trong mục humanoid của em cũng 3G, chưa kể còn có mấy pics mục man, child, nude ....
    DX_Degeneration thích bài viết này
  6. Thiên Ma

Mình thích stock về dáng phụ nữ , trẻ nhỏ , lâu đài , những khung cảnh đổ nát ấy ... :x
    Nguyễn Ngọc Quang thích bài viết này
  7. Nguyễn Ngọc Quang

Her her vậy là chúng ta cùng quan điểm, đổ nát thì không có mấy, còn những cái còn lại, dự là máy em vs máy bác không khác nhau lắm về nội dung, có hay chăng thì hình thức thui.
  8. Nguyễn Ngọc Quang

Đây đây mấy stock người đây nha. Mấy cái hình hoa lá thì tìm ngay trên google. Hix, còn bản full thì khi nào em up đc sẽ send bác.
    http://www.mediafire.com/?8zw8mt6oz54vnz5
    DX_Degeneration thích bài viết này
  9. Thiên Ma

Yêu bác quá cơ .

10. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

ơ, hình tui kìa :v :v
    hỡm ạ :">
  11. Nguyễn Ngọc Quang

Cáo tuyết đó, mình cũng không có nhiều time kiếm stock cáo tuyết, search google đc 2 con, con đằng trước mặt như cười ấy, nhưng kệ, chả retouch, để tự nhiên cho hài.

Ủng hộ diễn đàn