Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Tiên Cá

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi mrliem, 27/8/14.

Lượt xem: 2,122

1. mrliem Thành viên cấp 1

...
    Phạm Hữu DưCái Bô Trôll thích bài viết này.
  2. Cái Bô Trôll

Cái Bô Trôll Thành viên cấp 2

Đẹp bác :D
  3. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

theo mình thì đuôi hơi dài
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

KaraValigia
    Trong manip thì tiên cá bay lên vũ trụ vẫn được nhé, huống chi là lên núi, cái logic mà bạn nói sai be bét rồi
    KaraValigiaDuonqLegend thích bài viết này.
  5. KaraValigia

KaraValigia Thành viên cấp 1

Đồng ý là sáng tạo thế nào cũng được, nhưng cái quan trọng nhất là thuyết phục được người xem rằng nó là như zậy, hoặc để người xem thỏa sức tưởng tượng trong bức tranh đó, riêng mình thì chẳng hình dung ra được gì cả.
  6. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Nước biển nhìn khong đẹp lắm nhỉ ? :D Chỗ vòng 2 với vòng 3 nữa, theo mình nhìn không liên kết lắm , có chút vẩy cá vào nữa nhở :)) . Nói vậy thui chứ nhìn như vậy là đẹp lắm rồi . :-bd
  7. mrliem

mrliem Thành viên cấp 1

KaraValigia @
    Thứ 1: đây là sân chơi nha không phải mua bán hay làm ăn nha, chủ yếu giao lưu chơi vui.
    Thứ 2: bạn nên học lại về Manip
    Thư 3: bạn nên học lại về bố cục ảnh
    PS: muốn phán xét ai đó thì phải nói cho đúng và nói cho đàng hoàng, nói mà không biết mình đang xúc phạm người khác. bạn chỉ có 1 câu tôi giành cho bạn ( ếch ngồi đáy giếng)
  8. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

mrliem Theo mình thì người xem có quyền nhận xét các nhân mà. hihi . :-w Bạn dùng câu Ếch ngồi đáy giếng hình như hơi nặng. :D
  9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Đúng là hơi nặng thật, chỉ là giao lưu học hỏi nhau thôi mà
  10. mrliem

mrliem Thành viên cấp 1

mấy bạn đọc comemt trước đi rồi biết, bạn ấy xóa rồi
  11. DuonqLegend

DuonqLegend Thành viên cấp 2

12. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

mrliem mình có xem qua mấy bài của bạn (hình như bài này là 2) thì rút ra 1 vài ý như này: tay nghề của bạn tốt (ít nhất là hơn mình), nhưng không tránh khỏi những sai sót (nhỏ thôi), và mọi người góp ý nhận xét thì bạn cho là họ đang xúc phạm mình (trừ 1 số người cũng nặng lời thật) nhưng họ nhận xét là để giúp mình nhìn nhận ra những cái sai và lần sau sẽ chú ý mà sửa nó chứ đâu có ý xấu? cá nhân mình thì thích nhận lời chê hơn là khen :-"
    Quay trở lại với bài này "xin" có 1 vài ý kiến thế này (có j mong bạn bỏ quá cho):
    - ảnh đẹp, khá ấn tượng
    - phần nối giữa đuôi cá và người nó rõ ràng quá, nếu được bạn cho nó mờ dần, thêm vài cái vẩy ở phía trên nữa (nếu ko có cái đuôi ở phía sau thì có thể nhầm là đang mặc váy :-ss)
    - con ốc che ngực (mình thích bỏ con ốc ra hơn :))) nó bị lệch xuống bụng rồi, xoay 1 chút là ổn, cái miếng ốc phía trong (bên phải) nó bị bẹt (trong giống như ngực lép) và vì nó là phía trong nên bạn cho nó nhỏ hơn cái ngoài chút nữa cho đúng góc nhìn
    -cái tay giơ lên, và phần tóc mình thấy nó cứ mờ mờ ảo ảo sao đó, cái viền tay sắc nét quá
    Ờ ... tạm thời thế thôi :D
  13. Pick-Art

Pick-Art Mới đăng kí

không liên kết lắm gì phải, 2 mãng nó giống như cắt cái rụp ở giữa thì phải :-?

Ủng hộ diễn đàn