Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] When The World Fall Apart

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Celtica Harmony, 7/9/13.

Lượt xem: 3,162

1. Celtica Harmony Thành viên cấp 1

~When The World Fall Apart~ Khi Thế Giới Sụp Đổ
    Vẫn là 1 concept cũ, ai mà hay xem tác phẩm của mình chắc sẽ thấy nhàm, có 1 số đường line vẫn còn khá ẩu, cơ bản là tội lười, mong các bạc thông cảm :D[​IMG]

Stock:

...
    Jeovah, a0_0a, Rollingdesign11 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Khó soi lỗi lắm đây ;)) Duyệt :like:
    Nyu Nyu NyuCeltica Harmony thích bài viết này.
  3. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Có thể thấy bạn làm nổi bật người phụ nữ lên bằng một màu xanh nhạt sáng. Đương nhiên nếu nhìn người phụ nữ này thôi thì chẳng có vấn đề gì, ngoài việc chẳng biết cô gái sáng lên vì lý do gì ? Nguồn sáng đến từ đâu ? (có thể quan sát sự đổ sáng của tấm vải đỏ để thấy rõ ràng điều đó) => người phụ nữ không thực sự hòa mình vào background => lạc lõng.
    Đồng ý rằng màu blend của nhân vật và background trùng màu, nhưng điều đó chẳng bao giờ có nghĩa là chúng khớp và logic với nhau. Nói cách khác, rõ ràng và có lẽ quá đáng hơn nữa: "Người phụ nữ đó không thực sự ngồi trên đỉnh đá, trong bức manip"

Hai thứ đập vào mắt mình khi nhìn vào bức manip này. Đó là người phụ nữ (nếu không nói là "ngực" người phụ nữ) và đống ... tro tàn ? Khói bụi ? Mình liên tưởng trước, sau đó mới nhìn vào stock. Nói về cái thứ hai, những chấm nhỏ li ti đó:
    1, Nó quá chật, chen chỗ người phụ nữ, mà chẳng gợi lên điều gì.
    2, Nó có vẽ làm "dơ" bức manip hơn là mang lại sự "huyền ảo".
    3, Như mình đã mô tả, khi nhìn vào nó, nếu người nhạy cảm, họ chắc sẽ cố gắng ... lau cái màn hình vi tính của họ vì đám bụi cát huyền ảo của bạn.
    Thực sự vậy, hãy quan sát kỹ những chấm đen đó, bạn sẽ thấy chúng hoàn toàn rời ra so với background. Lý do thì mình cũng ngầm đoán được, bạn đã blur background rồi mới đặt chấm li ti đó lên. eh ? (Ngay cả khi bạn có blur đám bụi đá, chúng vẫn chưa đủ).

Nói lại: Bạn ghép rất chuẩn, phải nói là chọn stock rất thông minh. Màu trắng được bạn mix thành màu đỏ không chê vào đâu được (mặc dù vẫn còn lỗi ánh sáng trên miếng vải).
    Người phụ nữ nổi bật dưới ánh sáng xanh thực sự rất ấn tượng. Manip lần này khác xa những manip lần trước ở điểm đó, những chi tiết nhỏ và quan trọng được bạn làm nổi bật lên rất rõ ràng.(Mặc dù lại sai logic về ánh sáng như đã đề cập trên).

Graphic: thích 8.5

Kỹ năng quá tốt ở việc ghép biến đổi stock: 8

Ý tưởng. Thực sự là mình chẳng thấy tiêu đề ăn nhập với cái manip chút nào cả.
    Nếu tận thế mà những cô gái đều nude và "căng tròn" như vậy thì gã nào mà không thích tận thế để mà .... hưởng thụ ?

Đùa tý cho bớt căng thẳng thôi. :)
    b0yHN_96, mgr, Thiên Ma2 người khác thích bài viết này.
  4. Mysterykids

Mysterykids Thành viên cấp 1

Bạn xem lại viền sáng xanh ở cổ và chân, hơi cẩu thả trong việc cắt ghép, tổng thể màu xanh cũng ok, phần váy màu đỏ làm tăng tính tương phản và lớp bụi làm tăng kịch tính (nhưng chưa tới), 1 là bạn bỏ lớp bụi đi, còn nếu đã thêm thì thêm nhiều vào, thêm 1 ít ít mà hạt nào hạt nấy to tổ chảng thế kia thì hỏng bức ảnh hết.... nhưng vẫn có lời khen cho bạn là paint mặt đẹp lắm, làm nổi bật gò má, trán, vùng da phơi sáng làm rất tốt ...
    Crz thích bài viết này
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Concept sẽ không cảm thấy nhàm chán nếu nó được biến đổi 1 cách thông minh , mỗi người đều có 1 concert riêng , 1 style riêng ... thế nên hãy cứ phát triển nó bởi niềm đam mê của mình :D bạn đừng lo sợ tác phẩm của mình không có khán giả !

Về phần tác phẩm , cái lỗi mà bạn hay mắc phải từ trước đến giờ là không làm cho những vật thể như tảng đá , vách núi ... ăn vào nền , và cả model cũng thế , cảm giác như cứ lơ lửng kiểu gì ấy ... Đó là do thiếu 2 loại bóng đổ , là bóng tiếp xúc và bóng mềm ( contact shadow , soft shadow ) cái này Andrei Oprinca có đề cập đến .

Cái viền sáng màu xanh xung quanh cô gái bạn nên lưu ý 1 điểm : Không phải ở vị trí nào nó cũng sáng lên như thế , ít ra thì phần sau lưng và ngay bắp chân cô gái thì cường độ sáng của nó phải bị yếu dần đi , vì nó chịu tác động của nguồn sáng không nhiều . Mình thấy điểm này hơi cứng nhắc .
    Cái body của cô gái bạn xử lí tuyệt rồi , mình ko dám bàn thêm vì đó là điểm mạnh của bạn :D

Mà cái điểm hút nhất khi nhìn tấm này chính là ... vếu :))
    b0yHN_96, CrzHẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  6. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Wa h mới để ý. Sao bạn mix đc màu trắng sang màu đỏ của tà áo cô gái thế? Theo mình biết thì trắng và đen là 2 sắc độ chứ ko phải màu nên khó mix lắm. Đặc biệt là Sắc độ đen. :-/
  7. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

CaoChiNhan: Màu đen thì không thể chứ màu trắng như thế mix dễ mà :D
    CaoChiNhan thích bài viết này
  8. frankvampiry

frankvampiry Thành viên cấp 1

bạn cho mình hỏi cái bộ stock lụa kia bạn mua hay down ở đâu vậy :( mình google mãi mà k thấy...nếu không mất tiền bạn share mình với được không..thank bạn nhiều ^^
  9. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

10. frankvampiry

frankvampiry Thành viên cấp 1

CaoChiNhan: Thanks anh nha ^^ hí hí biết thêm trang kếm source mới :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn