Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Wish you were here

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Mều, 12/7/13.

Lượt xem: 2,093

1. Mều Thành viên cấp 2

Vừa đi Sầm Sơn về, nghe thằng bạn chém gió muốn làm 1 bức manip có thằng bé ngồi bên bờ biển, con bé to oành thấy thằng bé buồn nên kéo mặt trăng xuống cho nó, thế là đi chơi về dành hẳn 2 hôm ra làm bức này :"> sướng quá khoe luôn

...
    linhlan, Kim Ngân, nhtra2 người khác thích bài viết này.
  2. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Em bé đang bay :D . nhìn ảo thế nào đó bạn. Nói chung đợi trời sáng xem cư dân nói gì về hình này
  3. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Cắt ghép phải nói là "frồ" luôn. Cái mặt cô bé giờ biến thành người đàn ông với bộ râu mép. Sợi dây tự nhiên bị low opacity không rõ lý do. Bóng thằng nhỏ sai ánh sáng. Hướng nhìn cũng vô lý (đáng lẽ phải nhìn mặt trăng chứ). Đổ bóng cho cả mặt trăng đang sáng vằng vặc mới ghê. Cái hòn núi thiếu sáng trầm trọng. Mặt biển có hai màu, ghép chưa chuẩn, khiến cái cạnh lòi ra dưới váy cô gái. Nếu chiếu theo cái nhìn đầu tiên, mặt biển sủi bọt lên từ dưới chân, chứ không phải di chuyển mà tạo ra.
    Graphic:6
    Idea:7
    duyphoto thích bài viết này
  4. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Ghép còn nhiều lỗi quá, nói chung là xấu chưa được đẹp.
  5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

:)) tưởng thường là phải ngược lại, cô bé buồn, cậu bé kéo mặt trăng xuống tặng ..... cầu hôn 8->
    Crz thích bài viết này
  6. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

qua ảnh này có thể thấy..để kéo được mặt trăng xuống thì chỉ cần đến chục mét dây thôi. :)):)):))
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Load mãi ko ra cái hình =_=
  8. Unicornixx.

Unicornixx. Thành viên cấp 2

sao buổi tối mà mây rõ màu thế :-ss
  9. Nam Dũ Nguyễn

Nam Dũ Nguyễn Thành viên cấp 1

nhìn em bé gái cứ như Draken dưới nước chui lên ấy nhể ;)) ( đùa chút cho vui va 2the6m trí tưởng tượng thôi, thớt đừng nóng);;)
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ôi cái Size hình =.= Load lâu gần chết :-s
  11. Mều

Mều Thành viên cấp 2

híc 3 hôm ko ngủ về thêm 2 hôm ko ngủ nữa nên mắt kèm nhèm gần chết =3= nói chung là pic này mình làm ẩu =))
    cxzany em bé ở dưới á bạn?
    Crz vãi cả gạch =3= mình sẽ sửa lại
    kuteboy_195 nhưng mà dây vô hình ko phải dây thường đâu :))
    vsea ko :))
    Crz thích bài viết này
  12. past9x

past9x Thành viên cấp 1

cái dây nó xiên qua tay chứ ko còn là tay cầm dây nữa rồi :))
  13. Kim Ngân

Kim Ngân Thành viên cấp 1

mình kết cái ý tưởng, nhưng thực hiện thì thực lòng bạn làm chưa tới :D
  14. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

mĩnh nghĩ lý do là stock của bạn nhỏ quá nên cho vào hình lớn nó bị gì đó..
    Mều: em bé đang ngồi đó . còn em dưới biển nhìn như Ngư Ông có râu nữa
  15. fla

fla Thành viên cấp 1

Ý tưởng thì hay đấy nhưng may mà mình đọc trước ý tưởng đó. Còn không đọc mà xem thì thấy giống như: Có con bé khổng lồ có cái miệng đầy máu ngoi từ dưới nước lên kéo mặt trăng xuống biển, thằng bé nhìn thấy shock quá ngã bịch xuống đất cấm khẩu...nói chung cũng đống ý với ý kiến góp ý của thành viên khác
  16. Mều

Mều Thành viên cấp 2

past9x tay cầm dây đấy bạn, mình ghép chuẩn ở chỗ ngón tay mà
  17. mystery8973

mystery8973 Thành viên cấp 1

Ý tưởng mạnh mẽ wá xD, nhưng có vẻ nhưng bác này dùng phải stock có chất lượng kém nhỉ :D
    Mều thích bài viết này
  18. Mều

Mều Thành viên cấp 2

làm lại từ đầu vậy =3= pic sau mình quyết ko xin gạch nữa =3=
    Crz thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn