Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Xin ít ý kiến cho Cover Manip đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi kenlight, 23/8/15.

Lượt xem: 2,258

1. kenlight Mới đăng kí

Em cũng không biết có xứng đáng gọi là manip không nữa bởi làm với mục đích tập luyện nhưng cũng mong các bác cho em ý kiến để mau tiến bộ, xin nhận gạch đá nhiệt tình ạ:-ss. Bác nào thấy quen thì là em lấy stock của 1 bài đăng trên vietdesigner.net chia sẻ tác phẩm Manip của Carlos Quevedo , do em về quê nên ở nhà không có mạng chỉ dùng được 3G nên không tải được stock khác ( đã thử và ~X( ) chỉ dùng lại những stock đã tải từ trước đó nên các bác muốn gọi là cover, ăn cắp ý tưởng hay gì cũng được nhé :v. Dùng 3G nên không tải được full dung lượng các bác thông cảm. Em xin cảm ơn các bác đã dành thời gian xem ạ!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/8/15
    Phạm Hữu Dư, hip lun, SwingsOnlyone2 người khác thích bài viết này.
  2. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

ù ôi đẹp lung linh luôn . like kịt kịt.
    ngoài trừ cái đường xanh và đỏ trên body của mod có vạch chia rõ xanh - đen - đỏ làm cho cái khối body mod trông như cái hộp lục giác ra thì tuyệt cú mèo :like: (^^^)
    kenlight thích bài viết này
  3. kenlight

kenlight Mới đăng kí

cảm ơn bác Thượng Trọng Nhân :)), chỗ đó e dùng gradient overlay để tạo ánh sáng trên mod nhưng mà chỗ giao nhau thì nó trộn với màu mod nên bị vậy, nếu giảm opacity xuống thấp quá thì ánh sáng hắt từ cánh hắt xuống lại không rõ. Bác có cách nào không ạ :-s
  4. Thượng Trọng Nhân

bạn click phải vào dòng của gradient overlay -> sỏ ra menu tìm trong đó "create layer".... nó sẽ tạo ra lyer riêng biệt cho lớp gradient -> tiếp theo add cho cái layer gradient lớp mask rồi brush mềm tô nhẹ lên lớp mask để làm giảm cái nét nó đi lại.
    :P hok biết mình chỉ qua loa thế bạn theo được hok nữa. chúc thành công nhá. :like:
  5. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

nói chung là đẹp :)
  6. kenlight

kenlight Mới đăng kí

Cảm ơn bác Silence_l0v31 vì lời khen cơ mà không biết các có góp ý thêm nào cho em không :3

Bác Thượng Trọng Nhân Em làm được rồi, xin cảm ơn bác rất nhiều :)) Em đã up lại hình chỉnh sửa bác xem thế nào ạ
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/8/15
  7. Thượng Trọng Nhân

:like: ngon lành cành đào
  8. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

:)) Stock của mình chia sẻ đây mà . Bạn sáng tạo lắm :like:
    Tuy nhiên nếu mà cậu phân mầu cho mod và cái tam giác rõ hơn thì đẹp nữa
    Chào mừng bạn đến với hội mài đũng quần :D
  9. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:bz Điều đầu tiên mình cần thấy ở tác phẩm mapnip là ideal, bạn đã làm đc điều đó, like cho bạn :P
  10. kenlight

kenlight Mới đăng kí

Xin cảm ơn động viên của bác nhatha và bác SwingsOnlyOne
    Em biết tác phẩm còn lỗi nhiều nên sẽ cố gắng trong những tác phẩm sau.
    Thân ái và quyết thắng! :))
  11. hip lun

hip lun Thành viên cấp 1

Stock của bác nhatha . Bạn làm đẹp lắm :like:
  12. Jean Paul

Jean Paul Thành viên cấp 1

đầu tay mà như thế ni rồi á hả, chả bù cho đầu tay của mình ahihi >.<
    đẹp lắm mình rất thích cái logo phát sáng xanh làm sao hay vậy
  13. kenlight

kenlight Mới đăng kí

ý bác Jean Paul là cái hình tròn trên mod ấy hả, e dùng stock thôi bác ạ