Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manips] Tác phẩm thứ 2. Dream

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Akai, 10/11/13.

Lượt xem: 2,864

1. Akai Thành viên cấp 2

Bức thứ 2 e tập tành Manip ạ, hic, tại bức trước mn ném gạch kinh quá :(

Nguyên liệu.

...
    nhtra thích bài viết này
  2. shinku

shinku Thành viên cấp 1

Mình thì mình ko làm manip bao giờ vì thú thực là mình bí ý tưởng nhưng bức này của bạn mình thấy sao ấy, màu sắc chả ăn nhập hay nhằm nói lên 1 chủ để hay làm nổi bật 1 cái gì cả ^^!
    Akai thích bài viết này
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

mình cũng thấy pic này chưa làm nổi bật được chủ đề của bạn
    cá nhân mình nghĩ nên đặt là Castle in the sky thì hay hơn :D
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Bức này phải nói là từ tệ đến không thể tệ hơn.
    Bức kia mặc dù có lỗi, nhưng mình rất đề cao ý tưởng của bạn. Chỉ cần cố gắng liên tưởng 1 chút, sẽ rút ra được kinh nghiệm cho các bức sau (về phần ý tưởng).

Bức này không chỉ trùng ý tưởng, mà còn lỗi lặt vặt, từ lỗi sáng đến lỗi logic nước chảy, manip hoàn toàn không mang đến cho người xem bất kỳ sự liên tưởng thú vị nào. Cứ thử 1 ví dụ rất cụ thể mà các manipers nên tự làm đối với chính bản thân mình trước khi submit bất kỳ manip nào, thử xem lại stock rồi xem lại manip, sự biến đổi của stock trở nên có chiều sâu hơn hay chỉ tệ hơn cả stock. Cô tiên tự nhiên "hoạt hình" không rõ lý do, mà nếu so sánh độ xa gần thì cô tiên "bé nhỏ" này bằng con rồng trong "The hobbit" dư sức tàn phá tòa thành khổng lồ của người lùn. Xem phim "Jack và Những tên khổng lồ" có đoạn mấy cái đầu nhả nước xuống đất. Bạn quan sát xem nước có chảy giống như trên không. Giữa kích cỡ 1 hạt nước đối với 1 tòa lâu đài bay ?

Thích manip: 4
    Ý tưởng quá cũ kỹ.
    Kỹ năng không cần nhiều để hoàn thành manip: 5.
    Hẻo Hóm HĩnhNighter thích bài viết này.
  5. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Nước bay hơi lố, cô tiên thì nhựa quá bạn ơi, lại sai tỷ lệ nữa :))

Ủng hộ diễn đàn