Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] Các bạn góp ý cho mình nhé :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi chickmonk, 10/8/12.

Lượt xem: 3,926

1. chickmonk Mới đăng kí

Stock mình lấy trên devianart... lần đầu tiên mình cắt cắt ghép ghép... các b nhận xét cho m với nhé :D

[​IMG] [​IMG]

...
  2. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Không có gì đặc sắc lắm, bạn chỉ đơn giản cắt cô gái ghép vào rừng. Điểm duy nhất đặc biệt là cô gái như con chim trong tổ thì ở Stock đã chụp sẵn như thế rồi. Thật ra thì bạn có thể chỉnh màu luôn ở bức cô gái khỏi cần cắt ghép làm gì cũng không khác nhau là mấy. :|
    Cáo Điên, vonmquocthaichickmonk thích bài viết này.
  3. Vo Minh Tam

Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

cũng có chút ý tưởng. Cậu trên ko nên chê bai như thế. Biết cậu nguy hiểm rồi
    IceFchickmonk thích bài viết này.
  4. chickmonk

chickmonk Mới đăng kí

Ừa... thnx b đã góp ý... Vì mình cũng đang mày mò về cắt ghép ý... Mình muốn xem là hình mình cắt ghép với nhau có hợp không hay vẫn nhìn giả tạo
    xversion1 thích bài viết này
  5. xversion1

Người ta nhờ nhận xét thì mình nhận xét, chẳng nhẽ cứ vào khen thì mới gọi là nhận xét?
    Rõ ràng là nếu ghép vậy cũng không khác Stock là mấy, nếu cho co gái lên cây như kiểu tổ chim trên cây rồi cho chim cò bay lượn xung quanh thì sẽ khác hơn.

Muốn xem có hợp ko thì bạn phải cho cái hình lớn mới nhìn được chứ bé tý vậy thấy gì đâu mà xem?
    Eminem thích bài viết này
  6. Vo Minh Tam

Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

ai bảo cậu cứ vào nhận xét là phải khen nhờ. Pic trên thì tớ chỉ nói là cũng có chút ý tưởng thôi, nghĩ ra thêm gì nữa thì càng tốt :D
  7. chickmonk

chickmonk Mới đăng kí

Size hình là 3kx2k mà không biết lúc chèn hình nó lại nhỏ như vậy :-??
  8. xversion1

Không khen thì cậu lại bảo tôi chê còn gì. Thế làm sao để không khen mà không bị cậu bảo là chê?
    Mình chèn hình chẳng bao giờ bị vậy mà sao thấy các bạn hay bị thế thế. Up lên Upanh.com rồi lấy cái Link của nó chèn lại.
    chickmonk thích bài viết này
  9. xversion1

Cắt ghép ngon rồi, có mấy cái nhánh cây nhỏ bên phải vẫn còn dính Background cũ, nếu không xử lý được thì bạn xóa luôn mấy cái cành nhỏ đấy đi cũng được. Không quan trọng lắm mà để lại người ta lạ soi thấy.
    Eminemchickmonk thích bài viết này.
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Câu này của đồng chí chả có ích gì cho chủ thớt cả @@
    Eminem, Trần Thành Lợixversion1 thích bài viết này.
  11. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nhận xét là kiểu gì cũng phải có chê. ô kê ?
    xversion1 thích bài viết này
  12. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

nói chung là có chê mới khá lên đc :)))
    Cái này em kinh nghiệm =))
    chickmonk thích bài viết này
  13. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

@@ cắt, ghép, màu của 2 chủ thể vẫn ko đồng nhất, màu gỗ với nên khác nhau quá xa @@ , vương miện bị blur lun
  14. nhubach92

nhubach92 Thành viên cấp 1

hình như bóng hơi bị ảo ...
  15. chickmonk

chickmonk Mới đăng kí

cảm ơn các bác nhìu ạ:D... e mới bắt đầu tập nên các bác cứ chê mạnh ạ... e nhận hít ạ :D để e rút kinh nghiệm cho những lần sau :-j
  16. .Trần Đức Hữu.

.Trần Đức Hữu. Mới đăng kí

Mình thấy chỉ cần Chỉnh màu cho cái tổ chim với quả trứng nữa là ổn
    ;)
  17. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

thế này chưa hẳn là manip nhỉ :)) manipulation nghĩa là sử dụng nhiều thao tác để thực hiện
    mà stock của bạn thì ít quá,màu sắc cũng chưa thấy nổi bật lắm :D
  18. failure

failure Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn lên chú ý hơn đến màu sắc giữa mod và Bg
    Phần tóc bạn ko lên làm mờ chúng đi.
    Bạn lên chú ý hơn đến hướng ánh sáng để sử lý bóng đổ bạn à
  19. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Hóng pic sau vậy ;;)
  20. Trần Mậu Trí Tâm

Trần Mậu Trí Tâm Thành viên cấp 2

Ghép chưa đạt, màu không đồng nhất.
    Ý tưởng chưa rõ ràng lắm.
    Nhưng mà nhìn cái cách bạn blend màu cho background thì đẹp!

Ủng hộ diễn đàn