Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] Goodbye my friends!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi _MeoHoang_, 8/4/14.

Lượt xem: 6,087

1. _MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Goodbye my friends!

Stock

Thanks for watching! :) Nhận xét tự nhiên nhé! Nhưng đừng có nhận xét kiểu thế này chưa nổi bật hay thế kia chưa không có nghĩa bla bla.... Mỗi người có 1 cách nhìn khâc nhau, sai về logic hãy nói hay không hiểu gì thì hỏi mình, còn nếu cứ khăng khăng comment theo cái gọi là cảm nhận chủ quan và phủ đầu mình là mình sai thì mình KHÔNG ĐÓN TIẾP ở topic này, mời ra topic khác

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/4/14
  2. anhteen

anhteen Thành viên cấp 2

Cá nhân mình thấy ánh sáng tạm gọi là "xuất linh hồn" ở người con gái chết còn chưa thực và chưa phủ hết ng
    Còn em áo đen cầm đán đứng đó làm gì mình k hiểu :)
    Người kiếm sĩ nét mặt k hẳn là buồn lắm. jong đang ngồi suy tư về 1 vấn đề gi đó thì đúng hơn :D
    Cơ mà sao con cò lại sống trong rừng nhỉ :D
    _MeoHoang_ thích bài viết này
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

mình cố tình để cột ánh sáng ngay đầu là xuất ý thức ra đấy.
    chủ đề là Goodbye my friend thì tất nhiên nó là friend của cô ta ròi, dù ko sống trong rừng nhưng khi bạn mất thì con vật vẫn đến.
    Còn ông đó là đàn ông và còn là kiếm sĩ, một người như thế nét mặt dĩ nhiên đâu thể méo mó xẹo xọ như phụ nữ khóc than được :
    Còn người áo đen đó ko kìm nén đc nên quay đi nơi khác, nhưng bàn tay nắm chặt đã thể hiện rõ ra ròi.
    Sweetsica.sake thích bài viết này
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

3 mod nữ là những nhận vật kiểu gothic thời cổ điển, mod nam lại là người thời hiện đại, với cả chiếc xe nhét vào cho có chứ ko làm rõ ý nghĩa tấm ảnh, bấy nhiêu đấy cho thấy bác ko biết cách hoà trộn sự liên quan giữa những nhân tố với nhau.
    Màu thì khá tốt
    WhiteSakura, Katy2309, Min Tam2 người khác thích bài viết này.
  5. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

_MeoHoang_ làm Manip toàn phải giải thích ý tưởng nhể :P
  6. _MeoHoang_

Thiên Ma mình ko thích cứ đi theo lối mòn kiểu cổ thì cổ hết, hiện đại thì hiện đại hết, sao lại ko thể xuất hiện cả hai, cái xe đó là để kết hợp với bậc thang tạo ra khung cảnh một nơi bỏ hoang. Mình thích làm thế đấy :-? ko bị lỗi gì thì thôi chứ :-?
    sharinegan ờ nản thế đấy, vì manip ở VN ko mạnh nên đa phần xem là phải vừa ý họ chứ ko cần biết đó có phải tác giả cố tình không
    Sweetsica.sake thích bài viết này
  7. Thiên Ma

Bác nói thế mình cũng bó tay
    Bác có hiểu trong manip thì logic và lối mòn khác nhau như thế nào ko ?
    _ Có lửa nhưng ko nhất thiết phải có khói, đó là phá vỡ lối mòn trong manip
    _Nhưng hướng sáng từ bên trái mà bóng lại đổ cũng theo phía bên trái thì đó gọi là sai logic chứ ko phải phá cách của lối mòn
    Bác nói bác muốn kết hợp giữa cổ điển và hiện đại ? Vậy thì bác chưa làm rõ sự kết hợp đó, người xem chưa cảm nhận được điều đó. Nếu có thể thì bác hãy giải thích sự kết hợp này cho mọi người cùng nghe
    ----
    Trở lại đánh giá tác phẩm, đấy là mình chưa bàn đến những lỗi khác, ví dụ như :
    _Chưa có ấn tượng về nguồn sáng
    _Các model ghép với nhau trông rời rạc, ko có sự liên quan, nhìn vô hồn
    _Độ xa gần ko có, mình ko biết giữa cô gái đứng quay lưng và cái thành cổ kia thì cái nào ở xa hơn ?
    _Cái cột sáng nếu bác ko nói thì mình cũng ko biết đó là linh hồn xuất ra của cô gái
    _Mình thấy bác đang chạy theo số lượng sản phẩm chứ chưa đầu tư vào chất lượng, vào đây thấy manip của bác tràn lan nhưng nói thật là chưa có cái nào làm mình thực sự ấn tượng
    ...
    Cái câu ''mình thích làm thế đấy'' nghe ngứa tai phết, bác thích làm thế thì kệ bác, còn mình thích nhận xét làm sao thì kệ mình, ok
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/4/14
    Takaki, maxiqboy, Hiwatari Kai14 người khác thích bài viết này.
  8. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

cái xe cổ với bức tường đằng sau ko hòa nhập lắm với tổng thể, mình nghĩ bạn nên thử bỏ nó ra vì đã có quá nhiều chủ thể trong hình :D
  9. _MeoHoang_

Thiên Ma cái câu "bấy nhiêu đó là đủ hiểu" của thím còn khó ngửi hơn đấy, thưa thím! Tôi để câu nhận xét tự nhiên ko có nghĩa là vào ném đá kiểu đó nhé thím!
  10. Thiên Ma

Bác có vấn đề về đọc hiểu à, trong câu của mình chỉ có ''bấy nhiêu đó'', chứ ko có ''cũng đủ hiểu'', bác thêm vào 3 từ cũng đủ làm sai lệch nghĩa của câu văn rồi, cái tôi của bác quá lớn, những cmt nhận xét nào ko đúng ý bác đều bị bác phản đạn ngay, nhưng cmt khen thì lại cười hô hố
    LongBeo, sharinegan, Cris891 người khác thích bài viết này.
  11. linh2211

linh2211 Thành viên cấp 1

theo e thấy thì ảnh cắt ghép với chỉnh sáng ,màu sắc rất đẹp nhưng chưa thể hiện được ý tưởng ,có cảm giác rời rạc ,kiểu bức ảnh chưa có nội dung ,cái này chắc do chưa chọn đc đúng stock .
  12. _MeoHoang_

Thiên Ma vâng trích nguyên văn đây: "bấy nhiêu đấy cho thấy...." thế nào là bấy nhiêu. Xin lỗi là ai chê mình cũng sẵn sàng nghe, nếu rảnh mời thím quay qua các topic kia để xem, nhưng vấn đề chê cũng cần lịch sự đi cho nó ko bị phản cảm vì ở đây chỉ có chữ viết ko thể biết thái độ người kia thế nào đâu nhất là nói về một thứ người khác bỏ công sức ra làm.
    Còn thím nói ko thấy độ xa gần của cô gái hả, theo luật ko gian thì gần to xa nhỏ, có lẽ thím xem fantasy nhiều quá ròi nên ko nhớ quy luật cơ bản này nhỉ?!
    Model rời rạc ở đâu khi tay nắm cô gái kia, mặt suy tư hướng về cô gái nằm đó bất động, chủ đề là chia ly, ko lẽ mình để khôn mặt vui tươi hớn hỏ vào, vô hồn là cũng có cái lý do đó đấy
  13. Thiên Ma

Chúc thím thẩm du vui vẻ với những tác phẩm của mình x_x
    ZinP, Hiwatari Kai, haiauback5 người khác thích bài viết này.
  14. _MeoHoang_

Thiên Ma lúc trước mình nể thím và bác Crz, nhưng gần đây thấy cách cmt cụt lủn của thím thật là nản.
    Đây là tấm manip cuối cùng mình làm trước khi bắt tay vào công việc thật sự bên mảng khác không phải đồ họa nên cái tựa cũng là lời chia tay với 4rum, thím cứ thẩm du 1 mình đê :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/4/14
  15. luân võ

luân võ Thành viên cấp 2

like cho bác Thiên Ma. có cảm giác ko ổn nhưng trình cùi ko biết đó là cái gì. nhưng nói chung ánh sáng đẹp. bác MeoHoang bình tĩnh... mình thấy cmt của thiên ma bình thường mà có gì xúc phạm bác đâu
  16. _MeoHoang_

luân võ thế mình hỏi bạn cái câu "mình thích làm thế đấy" có gì khó nghe không khi mình đang nói về tấm hình mình làm, thím ấy chưa cần hỏi tại sao mình làm vậy hay ý đồ của mình là gì mà đã nói là mình thêm vào cho có
    luân võ thích bài viết này
  17. luân võ

luân võ Thành viên cấp 2

ừa thôi. sao cũng được =.= trình cùi ko dám ý kiến =.= 1 like cho bác =.=
  18. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

không liên quan nhưng luân võ toàn người nổi tiếng like k ha.... giờ thì banned hết rồi ha =)))
    Katy2309, Hoàng PRDdangthutrang thích bài viết này.
  19. truonghienvinh

truonghienvinh Thành viên cấp 1

em không ủng hộ ai hết, em thấy bác làm tấm này giống như gộp mấy cái tut lại ùi làm, nhìn chả có trọng tâm chủ thể rõ ràng...sao lại có con hạc z.
  20. hduongfx

hduongfx Mới đăng kí

Chào bạn. mình trình độ thì thua xa bạn, đấy là mình nói trước luôn. mình không nhận xét gì về tác phẩm của bạn nhưng những dòng ghi chú phía dưới ảnh thực sự là phản cảm với một người vào xem topic của bạn. Cái tôi của bạn thật sự lớn, mình cảm giác là bạn muốn khoe manip của mình chứ không phải đăng lên để có những lời "nhận xét tự nhiên" như bạn viết. với cá tính như vậy có lẽ bạn sẽ không bao giờ tiến bộ được trong cả công việc lẫn cuộc sống.Thân!
    Takaki, maxiqboy, Hiwatari Kai10 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn