Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mấy cái poster lần đầu e làm, các bác nhận xét giúp với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Ribeos, 10/11/14.

Lượt xem: 3,602

1. Ribeos Mới đăng kí

Poster phim ngắn của mình
    Poster thời trang cho mấy đứa bạn nó làm đồ án

Mọi người cứ gạch đá thẳng tay ạ :3

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

typo thì được... còn về poster thời trang thì bạn lên tham khảo trên mạng trước rồi hãy làm.
    Ribeos thích bài viết này
  3. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

1 Poster phim cần có đủ và rõ ràng 5 phần chính:

1: Tên diễn viên
    2: Tagline (cái này có thể hiểu như 1 câu được trích ra từ phim hoặc 1 câu nói để gợi nhớ đến phim)
    3: Tên phim
    4: Credits
    5: Background

Nhìn trên poster phim của bạn (tớ chỉ đánh giá poster phim, poster khác để bạn khác nhé) thì tớ thấy bạn chưa rạch ròi từng phần. Tên diễn viên bạn để chung với cả credit. Tagline có thể có hoặc ko, cái này tạm thời ko nói. Còn background thì chưa tạo ra đc 1 giới hạn cho poster. Thử đem poster của bạn đặt lên 1 cái bảng màu trắng thì nhìn sẽ rất khó. Ảnh nhân vật cũng chưa thực sự nổi bật trên background.

Thêm 1 điều là ko biết bạn có để ý ko, nhưng các poster phim đều ko dùng dạng typo nhiều font chữ. Các tựa phim nên được viết rõ ràng, mạch lạc và nhỏ gọn để người xem để nắm bắt. Nhìn tựa phim của bạn rất có thể bị đọc là "NẾU" và tagline là "chỉ còn 1 ngày".

Trên đây là 1 số nhận xét chân thành, chúc bạn thành công !
    xfileRibeos thích bài viết này.
  4. Ribeos

Ribeos Mới đăng kí

tks các bác, e sẽ rút kinh nghiệm :3
  5. tuantu002

tuantu002 Thành viên cấp 1

cũng đẹp đấy bác chỉ là phần poster phim chưa được rõ ràng lắm, nhìn rối mắt lắm bác à
    Ribeos thích bài viết này
  6. Ribeos

Ribeos Mới đăng kí

tks bác tuantu002 :3 mình sẽ rút kinh nghiệm

Ủng hộ diễn đàn