Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy cấu hình như thế thì học và chạy Photoshop CS6 mượt không các bác?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Pufu, 13/3/15.

Lượt xem: 20,030

1. Pufu Mới đăng kí

CPU: Core i3-3217U 1.80GHz
    RAM: 2GB DDR3 L
    VGA: Nvidia GeForce 820M (1GB)
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Cấu hình như thế thì em có thể học và sử dụng mượt Photoshop CS6 không mấy bác
    Nếu không được thì mấy bác tư vấn nên mua thêm cây Ram mấy GB gắn thêm
    Thank mấy bác nhiều lắm

...
  2. kingkong991

kingkong991 Thành viên cấp 2

cài dzô biết liền...
  3. Lee Minh

Lee Minh Thành viên cấp 1

chạy pts ko thì dc rồi
  4. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

|Ngày xưa mình xài laptop Lenovo coreduo - ram 1gb còn làm cs6 được chứ đừng nói máy bàn :))
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Vấn đề là dùng PTS vào việc gì, để chạy được PTS thì cấu hình yêu cầu cũng không cao, máy bạn với những file nhẹ khoảng vài mb đến vài chục thì ok. Ram 4gb là đủ, trừ khi chạy quá nhiều trương trình một lúc.
  6. Hello_GunneR

Hello_GunneR Mới đăng kí

Làm 1 thanh Ram 2GB nữa cho nó mượt.
  7. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Bạn nên cài win xp hay win 7 và giới hạn lại dung lượng ram khi sài pst.Cài driver đầy đủ nha bạn.Cấu hình máy bạn thuộc loại yếu may là có cái card Nvidia GeForce nên cũng đỡ.Lời khuyên cho bạn là nên làm mấy tấm ảnh tầm 5M trở xuống thôi.Chứ cao hơn là treo máy đó.Kiếm thêm cái ram hay lên mạng tìm cách làm usb ram là ok hết
  8. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Máy bạn giống cấu hình máy mình, mình vẫn dùng pts cs6 nhưng công việc của mình ko dùng để sửa nặng... Ví dụ như ảnh cưới, nên vẫn chạy đc.... Khi chạy pts thì bạn nên thoát hết chương trình khác... Nhất là thằng coccoc
    -- Lê Văn Cường -- thích bài viết này
  9. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Chuẩn đấy bạn.Cococ là trình duyệt ngốn ram nhiều nhất mình biết.Tốt nhất thì nên trung thành với firefox thôi
  10. DucBomm

DucBomm Thành viên cấp 1

Đến máy mình chỉ có G31 + E5200 vẫn chạy tạm gọi là đươc nè =))
  11. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

>:/ máy tui cùi bắp hơn cái này chục lần mà vẫn chơi CC này, nói chung là còn tùy mục đích sử dụng

Ủng hộ diễn đàn