Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Máy Film]-Streetlife. Tập tẹ cầm máy với những tấm đầu tiên.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Bill Dre, 3/3/13.

Lượt xem: 3,675

1. Bill Dre Thành viên cấp 1

Em mới chụp ảnh và bắt đầu bằng máy film+thể loại ảnh đường phố. Vào đây xin mọi người chút góp ý ạ. Xin cám ơn mọi người :D

Nikon FE 50 1.4 AI/ Kodak Color Plus 200.

#1.Đừng sợ,con gái!

#2.Đường đời-đường người.
    #3.Streetlife smile :D

...
    seiryu7429, a.ying1091, Leo_Gió8 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Pic 2 nhìn cô quạnh quá nhỉ. Mình thích những nơi sông nằm sát bên đường thế này nè :">
    Bill Dre thích bài viết này
  3. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

pic 3 đẹp quá
  4. dorothy

dorothy Thành viên cấp 1

pic1: bác focus vào mắt em bé thì nhìn sẽ sâu hơn, chắc tấm này bac để khẩu 1.4, trong những trường hợp cận chiến thế này bác cứ phập cho em khẩu 4 trở lên cho đỡ bị rung bác ợ:D, mà mặt người bố cũng rất rạng rỡ, bác để khẩu to quá làm mất điểm nhấn này :)
    pic2: bác xoay thẳng khung ngắm để loại bỏ đi những phần thừa bên phải khung ảnh đỡ làm rối mắt, theo em bức này thì e sẽ tiến sát lại gần chủ thể và bóp khẩu 2 bức ảnh sẽ sâu hơn.
    bức 3: khoẳng khắc đẹp và bác cũng để ý bên trái là cây gây rối mắt, bác lại xoay khung thẳng đứng lấy phần cây màu xanh ngay cạnh bên trái chủ thể trở lại thôi, như thế vừa làm nổi chủ thể, vừa lấy được màu đất, e thấy cái màu đó lên màu sẽ chất film hơn!
    Ý kiến cả nhân của tay mơ thôi ạ, bác lấy tham khảo thôi nhé! :D Cuộn đầu thế là quả ổn ạ, chúc bác luôn vui! :D
    Bill Drequocthang_ynwa thích bài viết này.
  5. Giaphoto

Giaphoto Thành viên cấp 1

tôi thich,ca 3 pic..nhưng khoảnh khắc đời thường bố cục và góc ảnh rất hay..pic3 ban chuan lam do bạn,nhìn vo bức ảnh thì có thể hiểu dc câu chuyện của cụ già
  6. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

thích dạng chụp đường phố như này! bài kết thúc môn ý tưởng sáng tạo của tớ cũng theo lối đường phố...! cực kỳ like, cực kỳ chất...!
  7. Bill Dre

Bill Dre Thành viên cấp 1

Cám ơn những nhận xét của bạn nhé. Mình rút ra là cần chú ý hơn về bố cục và khẩu tốc, vì nó sẽ ảnh hưởng tới độ sâu và cách diễn đạt nội dung của mình :D

:D Pic 3 đấy là em chụp sau trận bão Sơn Tinh năm ngoái, cụ già đang chặt cây đổ bên đường sau đêm mưa bão ạ.

Cám ơn bạn. Mình cũng theo thể loại Đường phố và thêm Tĩnh vật nữa. Có gì mong được nhận xét và giúp đỡ. ^^
  8. a.ying1091

cứ cầm máy lên và đi! vd như bị ngta mắng cho cũng phải cưởi! híhí *mình đã bị @#@#%$^*
  9. Bill Dre

Bill Dre Thành viên cấp 1

*Chung cảnh ngộ rồi*
    Nhưng phải thừa nhận là chụp Streetlife có rất nhiều cái lợi, đặc biệt hơn cả là mình thấy tự tin và cởi mở hơn khi giao tiếp :)
  10. a.ying1091

yeah câu đó đúng! đi theo năn nỉ, mua kẹo, ỷ ôi, đuổi theo xin chụp có tấm hình mà cứ lúc lắc cái đầu à! buồn vo hạn luôn á bạn :)

Ủng hộ diễn đàn