Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mấy tấm đầu tiên trong cái sự nghiệp nhiếp ảnh gà mờ này ( Nikon D800 )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi Thế Anh 96, 24/11/13.

Lượt xem: 4,795

1. Thế Anh 96 Thành viên cấp 1

Tình hình đây là lần đầu cầm máy của em cũng là lần đầu xài lightroom :D
    Vào 1 ngày đẹp trời cách đây khoảng 5-6 tháng, em rón rén lên cái tủ hút ẩm ( loại dành cho máy ảnh và mấy cái đồ công nghệ ấy ) của nhà và lôi con D800 của đại ca ra ( ba em là photographer ). Sau khi " đánh cắp " được em nó thì em kéo ngay con em gái của em ra sau vườn để làm model ( mới 3 tuổi thôi mà như người mẫu chuyên nghiệp ấy, khiếp lắm ).
    Thú thật lúc đó em ngu lắm không biết D800, D600, 5D mark II, III gì đâu. Sau cỡ 30' vòng vòng thì em vô nghịch lightroom ( thấy đại ca múa nhiều rồi nên cũng biết sơ sơ ) và cuối cùng ra sản phẩm \m/ \m/.
    Mà ảnh con D800 hành máy ghê, ba em built con PC ~ 20 củ mà còn hơi ì à ì ạch. Ngồi chỉnh mà tức vãi đái.
    Cơ mà các bác bảo em gió mày thì cũng chịu, ảnh vậy ai tin là lần đầu cầm súng cơ cứ :v ( tự sướng tý, đừng gạch tội em )
    #5 ( tấm yêu thích của em)

...
    heo ngốc, Road Baka, Montgomery18333 người khác thích bài viết này.
  2. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

Màu chụp ra đẹp quá . hik , nikon D800 Niềm mơ ước của mềnh :((:((:((:(( bao giờ với có được ??????
    Thế Anh 96 thích bài viết này
  3. Thế Anh 96

Thế Anh 96 Thành viên cấp 1

TậpTễnh Bác mà mua con D80 này thì chuẩn bị tinh thần nâng cấp con PC mình đi, nâng cấp nhiều đằng khác. Em nhớ không nhầm thì nó ra khoảng 32mp ấy
  4. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

hik . chuyện máy móc thì k thành vấn đề vì đang là core i5 ram 8g card Nivdia 7950 . hik . nhưng cơ mà cái body của em nó không đã là 50m có hơn r , tiền đâu ra . chưa còn nói đến 1 em lend cho vừa nữa . :((:((:((:((:((
  5. Thế Anh 96

Bác nhắc cái body em mới nhớ, lúc em chụp quay quay sao rớt cái máy ảnh xuống đất nghe cái bịch. Cơ mà lúc đó em có biết là nó 50 củ đâu, hên là đại ca không biết :x
    mynisd thích bài viết này
  6. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

hik , 50 củ có thêm vài cái rễ đấy . hiện tại pải gần 60m rồi . chụp ảnh đầu tiên là pải biết cầm máy cho chắc . rớt nó xuông mà toi thì coi như xong séc luôn .
    P/s : hôm nào rảnh mang cho chạm tý nhớ ! :D
  7. Thế Anh 96

Bác thích thì để bữa nào em " mượn " đại ca rồi cho bác chạm tý
    Mà thôi bác anh em mình giao lưu sau. Loãng topic quá :D
    email em nè: chu.theanh9@gmail.com. bác lên fb search rồi add friends ae chia sẻ king nghiệm ^^
  8. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

add . éc hóa ra trẻ vãi , nhưng kinh nghiệm thì đầy 1 bộn . close topic
  9. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Đề nghị lần sau có lén thì lén lấy em nào ít tiền thôi, mới tập mà bắn D800 phí cả máy :v
  10. Thế Anh 96

đại ca em 2 súng D800 vs 5dmII T_T.
    Em bốc đại thôi thím ơi :P
  11. thaianpv

thaianpv Mới đăng kí

Mới chụp thế là khá rồi
  12. Thế Anh 96

thaianpv thanks bác, em mới cấm máy nên vẫn còn hơi run ^^
  13. hải ngố

hải ngố Thành viên cấp 2

kết tấm cuối đó... chúc bác có nhưng tác phẩm đẹp:-bd
  14. BlackIDVDS

BlackIDVDS Thành viên cấp 1

D800 mà ảnh như chụp bằng Ai Phôn ấy nhở
    Phạm Nhật QuânĐại Trần Photography thích bài viết này.
  15. fireflies19

fireflies19 Thành viên cấp 1

out nét khá nhiều đấy...hi...cố lên bạn...thích mẫu rồi đấy
  16. hungbebe123

hungbebe123 Mới đăng kí

Thêm tí bố cục cho hình bác ơi
  17. Mộc nhĩ

Mộc nhĩ Thành viên cấp 1

hờ, em thì chả biết nhận xét gì, chủ yếu ngắm mod thôi, ho ho ho. em thix mod :">
  18. bian4l

bian4l Thành viên cấp 1

Mod dễ thương sắp bằng em rùi :x
  19. Phạm Nhật Quân

Phạm Nhật Quân Mới đăng kí

Bác để iso cao quá nhìn rõ ảnh bị noise, tay rung, bố cục chưa ổn. Hơi phí con D800 :D
  20. heo ngốc

heo ngốc Thành viên cấp 2

Mod đáng iu... hihi Không rành về nhiếp ảnh nên ngắm Mod thui :))

Ủng hộ diễn đàn