Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mem mới, up bài xin nhận gạch đá :> nói vậy chứ up bài xin học hỏi thêm :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi bnruoi, 21/7/13.

Lượt xem: 3,275

1. bnruoi Mới đăng kí

mới mua máy được vài ngày, nên vác máy qua công viên gần nhà chụp vài ảnh rồi về blend màu lại mà có vẻ blend k được đẹp lắm :( mong mọi người chĩ giáo thêm phần này với những kiến thức cần biết tại em cũng mới tập chụp :( với chĩ em chụp street life :( em thích chụp thể loại này lắm mà do em không biết chụp hay sao mà đứng lấy nét hồi ngta thấy rồi bỏ đi, hoặc là em lấy nét chậm quá chụp k kịp,... đủ vấn đề hết :( em up ảnh xin ý kiến, chê nhỏ nhẹ thôi, em buồn :([​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Vì mới chụp nên mình chỉ góp ý là bạn nên chắt lọc hơn nữa , không phải đụng đâu chụp đó .
    Móm Có Răngbnruoi thích bài viết này.
  3. WolfyStushi

WolfyStushi Thành viên cấp 1

Street life mày blend màu ấm xíu, theo tao thì hơi cổ điển nữa, tốt nhứt là mày xem tut lấy kinh nghiệm :3
    bnruoi thích bài viết này
  4. BillyNgo

BillyNgo Thành viên cấp 1

Mình có vài lời khuyên cho bạn ngay tại thời điểm này:
    + Cứ chụp thật nhiều vào, ở nhiều khẩu độ, tốc độ và iso khác nhau, so sánh sự tương quan và rút ra kinh nghiệm. (dùng thẻ nhớ mà, xấu thì xóa không việc gì phải sợ)

+ Phải handle được máy thật tốt vì khi chụp Street Life thường phải bắt dính ngay hành động, khi thấy khoảnh đến mà bạn cầm máy lên loay hay giảm tốc, tăng khẩu, iso.... thì khoảnh khắc sẽ trôi qua mất.

+ Street Life thì phải thật thoải mái nên bạn phải hạn chế mang theo nhiều thứ, sử dụng lens cho phù hợp, loại bỏ tất cả những thiết bị ko cần thiết, Street Life theo mình nghĩ chỉ cần body và 70-200/f2.8 à hợp lý nhất (nếu ko đủ kinh phí thì f4 cũng đc). Nếu thích thì thêm 1 lens 24-70/f2.8 nữa là vô tư bắn tỉa. :))

+ Chịu khó tìm hiểu cách sự dụng các công cụ chỉnh sửa hậu kì như PTS, LR...

Trước mắt thì cứ thể đã, chụp một thời gian bạn sẽ hiểu rõ mình cần gì. Còn về góc ảnh thì cái này do sáng tạo của mỗi người, mình chỉ khuyên trước khi đi chụp một chủ đề nào đó thì nên hình dung trước concept và góc ảnh trong đầu. :)
    Ku Sang, Huỳnh Ngọc Trung, Kul Emotion2 người khác thích bài viết này.
  5. KingSky

KingSky Thành viên cấp 1

thích tấm #2
  6. Tử_Thần

Tử_Thần Mới đăng kí

Kinh nghiệm của mình là mới làm quen thì cứ chụp nhiều vào, đừng ngại. Một cảnh nhưng chụp nhiều góc, ánh sáng khác nhau để thấy sự khác biệt.

Em đầu tiên fb là gì thế :))
  7. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Chưa đc đẹp và ấn tượng lắm , cố gắng nhé bạn :)
  8. Vông

Vông Thành viên cấp 1

:like: #2
  9. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

ảnh như này đem lên VDS làm chi vậy bạn, tấm nào có tì chăm chút hãy khoe. Đụng đâu chụp đó thì ko ổn, nên chịu khó đọc thêm về nhiếp ảnh đã, kiếm thầy hướng dẫn thì tốt hơn
  10. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Tấm đầu kém quá
    Mấy tấm sau tạm ổn hơn :)
  11. Huỳnh Ngọc Trung

Huỳnh Ngọc Trung Leader miền Trung

Mình cũng đồng ý kiến với 1 số bạn. Bạn nên chụp nhiều và ở nhiều góc độ và tham khảo thêm các topic về PS để luyện tập dần là vừa bạn. Vì thời gian đầu mình mới mua máy cũng như bạn thôi, rồi qua thời gian tham gia diễn đàn mình học được khá là nhiều thứ từ các anh chị, các bạn ở đây.
  12. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Bác Thiên Ma qua nhận xét bài em tí được không ợ còn top này thì cần chắt lọc cảnh chụp thôi
  13. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

mình bổ sung thêm ý kiến của bạn BillyNgo chút xíu. bnruoi hãy tìm hiểu về bố cục bức ảnh trước đã nghen ;)
  14. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn