Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Menu Coffe] Làm dùm thằng bạn cái menu.Cần góp ý của anh em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi vdean, 31/12/14.

Lượt xem: 5,049

1. vdean Thành viên cấp 1

Số là thằng bạn thân nhờ làm dùm cái menu cho quán nó : 11 Nguyễn Huy Lượng,Q.Bình Thạnh,HCM (Quảng Cáo,^^!).Quán của nó có tên là STATUS COFFEE nên ý tưởng của em là dùng luôn giao diện của Facebook để design.
    Nói chung mấy cai quán coffee cóc thì làm gì có món nào lạ,đặc biệt,ai vào cũng biết có gì rồi.Nhưng máu design quá lại làm liều.Ý tưởng là : "BẠN MUỐN UỐNG GÌ " ,các menu được lồng trong các stutus của người dùng và Quán sẽ comment lại các thức uống với giá.
    Bản thân em sao khi làm xong cái này,in ra 4 bản khác nhau ngồi nhìn....cảm thấy nó cứ thế nào ấy,-_-! Nhưng em chưa biết phải sửa sao.Các cao nhân cứ chém mỏi mệt,em đang cần gỡ lòng,^^!
    Thank
    ------------

---------------

---------------

...
  2. Yumi Ling

Yumi Ling Mới đăng kí

Theo em thì ý tưởng khá là độc đáo nhưng mà không hiểu sao em thấy cách trình bày hơi bị rối mắt và không làm nổi bật được cái menu lắm vì có nhiều chi tiết quá, đấy là cảm nhận của riêng em thôi ạ ^^

P/s: Chưa cần quan tâm đến mấy cái khác, cái đầu tiên thớt cần sửa là Soài -> Xoài đó, thiết kế menu cho bạn cũng phải cẩn thận tí chứ :v
    Zfoto, hitbomvdean thích bài viết này.
  3. coids

coids Thành viên cấp 2

Ông bạn này cũng lắm trò nhiều ý tưởng độc nhỉ :))
  4. thecong.lbhn

thecong.lbhn Thành viên cấp 1

lên facebook nhiều nó nhàn rồi. đổi mới nó bằng cách pha chế màu khác mới mẻ và sáng tạo hơn thì đẹp hơn. nhìn đỡ nhàn mà biến tấu nó hấp dẫn hơn !!!
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:)) ý tưởng hay đấy bác ạ, bác lọc bỏ chỗ info profile rồi bác thay vào cái hotline + gu gồ map nữa là menu ngon rồi đấy
    vdean thích bài viết này
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:> à mà chỗ nào viết sai chính tả đc thì bác cố tình viết sai chính tả nhiệt tình vào choa em, ý tưởng của bác hay quá làm em lên máu theo rồi >:)
    vdean thích bài viết này
  7. TeG

TeG Thành viên cấp 1

Tính chất menu là phải để khách dễ tìm kiếm cái mình cần, cho kiểu chữ như vậy, xong ngồi xong cái quán coffe ánh sáng nó có như màn hình máy tính đâu mà làm như thế. Rồi nhìn ko bắt mắt, trông chả khác gì tờ rơi được phát ở cột đèn giao thông. Ý kiến cá nhân!
    Tiny_f17, tân lậpvdean thích bài viết này.
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Very nice. Mạn phép cập nhật ý tưởng của thớt.
  9. rockmanX7

rockmanX7 Thành viên cấp 1

Cái ý tưởng hay thật =))
  10. Bùi Phước

Bùi Phước Thành viên cấp 2

ý tưởng quá ngon.. làm ngya và luôn :3
  11. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Khá là mới lạ. Update vào kho thôi :v.
    vdean thích bài viết này
  12. vdean

vdean Thành viên cấp 1

cảm ơn mọi người đã nhiệt tình nhận xét.sau 2 ngày đem ra quán coffe đèn mờ của thằng c-hó bạn test thì em nhận thấy phản ứng như sau:
    -đầu tiên : Ồ, menu lạ quá...nhìn...nhìn...nhìn
    -Sau đó : tìm...tìm...cho ly coffe đá đi,^^!
    nhận được đa sô ý kiến thực tê: "Hình thức và ý tưởng lạ...nhưng tính ứng dụng chưa cao,bình thường chừng 5s là khách lướt xong menu 1trang và chọn được,đằng này,nhìn cả buổi,chăm chú trong điều kiện thiếu sáng là cực hình cho khách,và lần sau sẽ không thèm cầm cái menu này nữa,-_-!
    Hơi bùn chút,nhưng sẽ cố khắc phục.Mọi người giúp tớ nhé
    Em đang rối : muốn bỏ đi 1 số phần và tăng phông chữ lên,nhưng lại tự ngăn mình" sẽ phá đi cấu trúc facbook và font,xoá các phần nào thì ổn,em cũng thấy nhiều thứ quá.Phải có quan điểm như bác trên : design web khác xa cmn design ứng dụng,^^!
    Mong góp ý của các bác ^^!
  13. KuHit

KuHit Thành viên cấp 1

Theo e ngĩ cái menu của bác có quá nhiều chi tiết phụ kèm theo. Làm cho mình bị rối mắt. Khi nhìn vô bác sẽ nhìn vô cái phụ đó trước và không thể thấy cái mình cần tìm. E nghĩ bác nên làm bớt mấy cái phụ đi :)
  14. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

^^ cá nhưn mình thấy cái menu này chắc qua quán khác thui hi hi
  15. TeG

TeG Thành viên cấp 1

vdean bạn có thể tham khảo giao diện của điện thoại. với 1 menu A4 để dọc thì có lẽ sẽ tốt hơn nhiều.
  16. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Thêm hình ảnh với thêm số trang má nụ lên thì vấn đề của bạn sẽ được giải quyết thôi. Đây là công đoạn phát triển ý tưởng mà bạn.
  17. tân lập

tân lập Mới đăng kí

ý tưởng rất mới lạ độc đáo nhưng
    có cảm giác hơi rườm rà nhiều chi tiết bạn ạ, :)
  18. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Good idea.
  19. Đào Kính

Đào Kính Thành viên cấp 1

Bạn nên sửa cái 10 like và 32 comment cho nó số lớn hơn nhiều nhé
  20. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Nói chung rất ok đấy chứ ^^ được cái ý tưởng lạ nhưng ko biết kích cầu khách hàng được không =.='

Ủng hộ diễn đàn