Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mẹo Facebook: Cách thiết lập những ai có thể xem được status của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi halopro, 24/6/14.

Lượt xem: 58,529

1. halopro Thành viên cấp 1

Mẹo facebook, làm sao để thiết lập quyền xem stt, ảnh của bạn.

Facebook mặc định sẵn chia sẻ của bạn là chia sẻ công khai, mọi người chỉ cần truy cập vào trang cá nhân của bạn là có thể xem được tất cả các bài đăng, ảnh, … của bạn. Tuy nhiên bạn có thể thiết lập quyền riêng tư để tránh việc bị những người không quen biết hoặc những người bạn không thích xem được nội dung của mình. Sau đây mình xin giới thiệu với các bạn cách thiết lập quyền riêng tư xem nội dung trên Fb của bạn.

Để thay đổi chế độ người xem mặc định trên Fb:

- Click chuột vào phần ô tam giác trỏ xuống ở góc phía trên bên tay phải của Fb → Thiết lập → Quyền riêng tư.

- Tại đây, ở mục : Ai có thể thấy nội dung của tôi, bạn click chuột vào phần chỉnh sửa để tiến hành chỉnh sửa:

• Chế độ công khai: mọi người ai cũng có thể xem được nội dung của bạn, không cần phải là bạn bè trên FB.
    • Bạn bè: chỉ những ai thuộc danh sách bạn bè của bạn mới có thể thấy được những nội dung của bạn.
    • Chỉ mình tôi: chỉ mình bạn mới có thể thấy được các status, hình ảnh của bạn.
    • Tùy chỉnh: thiết lập từng người được xem.
    - Sau đó bạn click chọn đóng để hệ thống tự lưu lại thay đổi.

Hoặc bạn cũng có thể tùy chỉnh ngay trên status của bạn: bạn có thể thiết lập từng chế độ xem cho từng status, cách tùy chỉnh này thường được sử dụng với việc bạn muốn cụ thể ai xem được và cấm ai xem được. Chọn chế độ tùy chỉnh: bạn có thể tùy chỉnh stt này chỉ ai mới xem được, hoặc cấm riêng 1 ai đó không xem được.

Cách thức để thiết lập người xem được những bức ảnh của bạn cũng tương tự.

Facebook là một trang cá nhân của riêng bạn, bạn hoàn toàn có thể tùy chỉnh để có thể chia sẻ thông tin cho từng người mà bạn muốn. Đây là các thường được áp dụng để nâng cao tính riêng tư của bạn, nhớ áp dụng bạn nhé!

...
  2. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Ko biết làm cái đó sao biết xài cái Xenforo này chời @@
  3. tuanphucit

tuanphucit Mới đăng kí

bài viết hay. vừa làm xong. ok
  4. Nguyễn Danh Lợi

Nguyễn Danh Lợi Thành viên cấp 1

cho xin cái bookmark sexy của thớt đi :P

Ủng hộ diễn đàn