Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình cần giúp đỡ về cách thức blend ra màu như thế này!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Montgomery1833, 29/11/13.

Lượt xem: 2,289

1. Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Tình hình là coi mấy bức hình bác Hoàng Kobe chụp quá đẹp luôn, màu sắc quá tuyệt...có bạn nào chỉ dùm mình cách blend ra được màu giống như 2 hình dưới ko?....blend màu thôi nhé chứ về phần tạo khối khuôn mặt ko bàn tới...Xin cám ơn và hậu tạ....:)

...
  2. Tommy Martin

Tommy Martin Thành viên cấp 2

Màu chính là labcolor hạ saturation , sau đó blend nhẹ theo tông xanh xám / vàng
    Montgomery1833 thích bài viết này
  3. Montgomery1833

Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Bạn có thể nói rõ hơn được ko...có thể làm 1 cái demo cho ra cái màu như trên đc ko bạn?...:)
  4. tienquy9x

tienquy9x Thành viên cấp 2

Bạn có thể chuyển sang thẻ chanel, chọn green, sau đó ctrl+A, sau đó ctrl+C, chọn blue, chọn ctrl+v, sau đó bạn click vào RBG, đc hình như mong muốn. nhấn CTRL+D để bỏ vùng chọn đi nha, sau đó bác có thể chỉnh đạm nhạt, màu các kiểu sau, nhớ là chọn RBG trong thẻ chanel rồi quay lại thẻ layers nhá :))
  5. tienquy9x

mình ví dụ cái :)))

6. Montgomery1833

Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Thank bạn nhiều nhé, nhưng mà mình chưa thấy giống màu ở trên cho lắm...màu của bạn thì mình thấy nhiều tut đã làm rồi...hi
  7. tienquy9x

mình nghĩ bạn cũng có thể dùng selective color hoặc 1 vài cái khác chỉnh sửa mà là đc mà, việc đó mình nghĩ chắc cũng ko khó sau khi đã có bức ảnh vs màu cơ bản như ý muốn :)

Ủng hộ diễn đàn