Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình cần tư vấn mua máy ảnh cũ, Tầm giá dưới 5tr.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi TanNguyenXperia, 14/3/15.

Lượt xem: 3,720

1. TanNguyenXperia Thành viên cấp 1

- Chào các bác chuyên gia trong VDS. Tình hình là mình có hứng chụp ảnh kug lâu rồi, nhưng chưa có điều kiện để mua 1 máy ảnh để chụp, sinh viên nghèo nên kug tiết kiệm dc ít tiền. Mình cần các bác tư vấn giúp mình nên mua máy nào tầm 5tr đổ lại, Có len luôn nha, mình tính mua máy cũ hiệu Canon. Khi mua máy cũ thì cần test những gì mong các bác tư vấn giúp luôn ạ, trước giờ chưa dùng qua nên ko rành.
    Cảm ơn mọi người trước...

...
  2. Minh Hiếu96

Minh Hiếu96 Mới đăng kí

Hóng cũng bác , nhưng em dư dả hơn bác được tầm 2-3 tr . Hix hix , cũng ko biết mua cần kiểm tra gì
  3. ein_stein9x

ein_stein9x Mới đăng kí

5tr là bác định mua máy không hay combo máy + len:-?
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chắc mua đủ còn Canon 40D kèm cái lens 50 1.8 huyền thoại :D Combo secondhand đó chắc đủ chụp choẹt xóa phông ngon lành roài ^^

Máy tầm giá 5tr chắc cũng ko cần kiểm tra gì đâu, cầm chụp thấy ok là đc roài :D
    TanNguyenXperiaein_stein9x thích bài viết này.
  5. ein_stein9x

ein_stein9x Mới đăng kí

em mất 6tr5 cho combo huyền thoại 40d 50 1.8 đấy anh Phạm Hữu Dư:D
  6. TanNguyenXperia

TanNguyenXperia Thành viên cấp 1

7. ein_stein9x

ein_stein9x Mới đăng kí

nếu là em thì em chọn body 30d (em thích 2 số :D)
    len thì 50 1.8 nếu bác hay chụp chân dung xóa phông
    18-55 IS nếu bác thích chụp phong cảnh
    p/s: em cũng newbie thôi :D:D:D
    TanNguyenXperia thích bài viết này
  8. TanNguyenXperia

ein_stein9x Thằng bạn nó nói con này chụp màu xấu... :(
  9. ein_stein9x

ein_stein9x Mới đăng kí

TanNguyenXperia em cũng là newbie thôi, bác nên tham khảo thêm mấy bác cao nhân vds hoặc bác google để chọn được máy ưng ý:) em chưa cầm d70 nên k dám phán:D
    ảnh em chụp bằng 40d 50 1.8
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/3/15
  10. TanNguyenXperia

11. cdcdhp

cdcdhp Thành viên cấp 1

12. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

TanNguyenXperia mình chỉ mới tập tành chơi, mới vọc có Canon thôi, Sony chưa chơi :D
    ein_stein9x cái đó chắc còn mới, còn combo kia là cũ rồi, nhưng chụp vẫn còn ok :v
  13. Kim Minh Tiến

Kim Minh Tiến Mới đăng kí

40D chụp gì mà xấu, máy ảnh chỉ góp 10% vào bức ảnh đẹp thôi. Chả có máy nào chụp xấu cả, chỉ có thằng chụp xấu thôi :D
  14. TanNguyenXperia

Ủng hộ diễn đàn