Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình gặp một vấn đề về đổi màu sắc cho đối tượng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi denhi89, 29/4/15.

Lượt xem: 1,824

1. denhi89 Mới đăng kí

Mình gặp một vấn đề khi cần đổi màu vật thể. Mong nhờ các pro giúp mình giải quyết với. Ví dụ như sau:

Mình có một quả bóng màu xanh đen

Sau khi thiết lập vùng chọn để đổi màu cho nó thì nó hoạt động tương đối tốt nhưng không thể cho tất cả các màu. Như trong ví dụ thì màu đỏ và vài màu khác thì ok, nhưng màu cam, màu vàng,... thì không được như ý.

Mình cũng chỉ mới tập tành pts, không hiểu mình gặp vấn đề ở đâu. Mong các bạn giúp đỡ. Mình cảm ơn rất nhiều :)

...
  2. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Bạn ơi, bạn để chế độ hòa chộn Color thì nó pha màu Xanh + Màu Vàng mà :)
    gendenhi89 thích bài viết này.
  3. denhi89

denhi89 Mới đăng kí

Cách khắc phục thế nào vậy bạn Long? :)
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Bạn nên tìm hiểu về mối tương quan giữa color và value, ở trường hợp này value của hình gốc vốn đã rất tối rồi nên không thể tô màu cam hay vàng lên đó được vì màu vàng cần value rất sáng và màu cam cần value tầm trung, bạn tham khảo hình này:
    Cách giải quyết thì bạn thử tăng sáng cho hình gốc xem sao.
    denhi89 thích bài viết này
  5. denhi89

denhi89 Mới đăng kí

Thanks bạn Trung Kiên, mình đã tăng sáng, khắc phục được tương đối nhưng không triệt để.
    Vậy nếu color gốc đã như vậy thì không có cách nào để đổi sang những màu sáng dc đúng k bạn?
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Thường thì tăng sáng nhiều quá sẽ làm chất lượng hình giảm đi rất nhiều, nói gì thì nói Photoshop cũng không thể là công cụ vạn năng được :))
  7. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Có lẽ để Hòa trộn Screen hợp hơn Color đấy :-?
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

tại sao không thêm 1 layer mode black and white trước nhỉ nó sẽ rất tiện cho bạn chỉnh value màu.

Ủng hộ diễn đàn