Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình là lính mới, các bạn cho mình hỏi về illustraitor

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi tờ rường, 7/12/13.

Lượt xem: 2,438

1. tờ rường Banned

hôm bữa giờ mày mò illustrator thi khi tạo 1 "new document" mới (Ctlr + N) thì bình thường, sao tự nhiên hôm nay tạo thì trong 1 khung vẽ chính có 1 cái khung nhỏ xíu ở trong,
    khi save file ra thì hình vẽ chỉ hiện ở khung nhỏ phía trong thôi còn bên ngoài thì nó không hiện, mà hồi trước làm gì có cái khung nhỏ đó, mình vẽ trong cả cái khung bự trắng luôn cơ, giờ làm sao để cho nó mất cái khung nhỏ ở trong ó đây ạ
    help me!!!!

...
    tờ rường 2 thích bài viết này
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Công cụ thứ 25 từ trên xuống bạn nhé :b
  3. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

Ác , nhìn cái hàng program windows 8 của bác mà em ngán. Mà ko biết có render nỗi hay ko hay là dowload về vọc chơi cho có . nếu đc cho em xin cái cấu hình của bác .
  4. yeulacuoi1116

yeulacuoi1116 Thành viên cấp 1

đấy là khổ giấy. ấn shift o để chỉnh sửa. về cơ bản thì nó là nơi nội dung file thiết kế được in ra. vd in a4 thì làm trong cái khung đó( cái khung đó kích thước a4)
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Chọn công cụ Artboard tool (Shift + O) để kéo nó ra.
    Tý Ngáo, Hà Bơtờ rường 2 thích bài viết này.
  6. tờ rường 2

tờ rường 2 Thành viên cấp 1

cám ơn các bạn lắm, cái account đăng bài phía trên không chịu đọc nội qui nên bị banned,
    à còn cái program đó là thật không fake đâu :)), đó là những thứ mà mình theo đuổi tới cùng học sắp hết rùi có illustraitor không cần thiết lắm nên mới học được vài ngày thui :D
    à còn cấu hình thì cũng tạm
    core i3 3220 3.3ghz
    Geforce GT 440
    ram 4GB
    mình còn phải học nhiều có gì giúp đỡ nha :D:D
    thankkkkkkkkkkkkkkkkkk
  7. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

vãi cả illus không cần thiết lắm, thiết kế thì illus cần thiết nhất luon, hơn cả pts nhiều... hix
  8. tờ rường 2

tờ rường 2 Thành viên cấp 1

mình không chuyên về thiết kế vector hay logo gì, chủ yếu là photoshop với làm phim,
    còn cái illustrator sao thấy vẽ từng chút 1 chút 1, sao mà oãi quá, nhiều thứ quá rùi, hơi làm biếng mày mò, giờ không có nhiều thời gian mò, nên đi hỏi là chính :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/12/13

Ủng hộ diễn đàn