Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình làm ra 2 ảnh này nhưng không biết cái nào đẹp hơn :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi khoa8523, 20/9/13.

Lượt xem: 2,592

1. khoa8523 Thành viên cấp 1

Hix hix... mình làm xong chả biết tấm nào đẹp hơn. Anh em cho ý kiến với! :(

...
  2. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Chú ý da mod bạn ơi
  3. khoa8523

khoa8523 Thành viên cấp 1

??? Là sao bạn? Tấm nào nhìn đẹp, à không, được hơn?
  4. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Tấm ở giữa là được nhất ;))
    Foodie thích bài viết này
  5. khoa8523

Cười cái gì! Mình đã cố lắm rồi đó :-s
  6. Trang Hoàng

Da mod bị ám màu hồng đó bạn, xử lý lại chổ da mod chút là được
  7. lilium

lilium Thành viên cấp 1

Chung quan điểm vs bạn Trang bên trên, còn nếu xét 2 tấm riêng thì tấm ở giữa đẹp hơn ;)
  8. khoa8523

Da mod là cái gì thế? Mình không biết?
  9. Nguyenminhtri

Nguyenminhtri Mới đăng kí

:) phan da mod du mau hong qua kia ban...chi can bot mau hong ik la ok
    Trang Hoàng thích bài viết này
  10. lilium

lilium Thành viên cấp 1

là màu da của người mẫu đấy bạn, trong bức gốc, da của người mẫu bị ám màu hồng của váy, cộng thêm chất lượng ảnh kém, cho nên khi bạn ghép ảnh lên back-ground mới, màu sắc nó tươi tắn thì nó sẽ làm nổi bật màu da của người mẫu
    Trang Hoàng thích bài viết này
  11. khoa8523

Cái đó không phải ám màu đâu. Tại dì mình bả trang điểm lòe loẹt vậy đó :))
  12. lilium

lilium Thành viên cấp 1

ừ, vậy chắc mình nhầm, nhưng mình nghĩ là bạn nên thay background đi, đừng để màu sáng quá vậy, theo mình thì nếu không chỉnh da của mẫu thì nên để bg trầm màu đi 1 chút nữa
  13. khoa8523

Cám ơn bạn nhiều. Nói thiệt là từ xưa tới giờ đây là tấm mình làm nhìn được nhất nên mình hông dám sửa bừa, cứ thế mà "giao hàng" cho dì mình cho khỏe. :))
  14. lilium

lilium Thành viên cấp 1

welcome. đấy là quyết định của bạn thôi :))
  15. khoa8523

À sẳn tiện cho mình hỏi blend màu là gì? Đó là 1 công cụ hay chỉ 1 quá trình chỉnh sửa màu sắc? Nếu là 1 quá trình thì mình sửa màu bằng photo filter, selective color, levels và curves thì có gọi là blend không?
  16. hoaipham

hoaipham Mới đăng kí

:> Blend là trộn đó

Nền thì vàng rực! Da thì màu hồng pha tím! => Ko có sự tương đồng bạn ơi!
    Xem thêm
    forum.vietdesigner.net/threads/chia-se-huong-dan-ghep-hinh-va-chinh-mau-da-giong-nhau.12718/
    forum.vietdesigner.net/threads/cat-anh-nguoi-mau-ra-khoi-nen-bang-refine-edge-ro-net-den-tung-soi-toc.18702/
    lilium thích bài viết này
  17. lilium

lilium Thành viên cấp 1

Mình k dám nói bừa, nhưng mà theo mình thì blend nghĩa là pha trộn, nó là 1 quá trình chỉnh sửa màu sắc, pha trộn các lớp màu (layer) lại vs nhau. Để tạo ra 1 bức ảnh mang phong cách khác. Vậy, theo bạn việc bạn sửa màu như trên có phải là blend k? :)
  18. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Theo em thì bác cứ giữ hình gốc ý sẽ đẹp hơn nhiều :D
  19. Trang Hoàng

Khi cắt ảnh bạn nền cho chút feather như z sẽ thật hơn, phần tóc và tay nhìn lộ lắm
  20. linhhoncuagio

linhhoncuagio Mới đăng kí

Hình đằng sau không hợp đâu bạn , lòe loẹt quá.

Ủng hộ diễn đàn