Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình mới bước vào thế giới 3d bạn nào giúp mình học phần mềm LightWave được không

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Hoàng Đức Nam, 15/5/15.

Lượt xem: 2,595

1. Hoàng Đức Nam Mới đăng kí

Mới bước vào phần mềm nên mình hơi lúng túng kiểu nó có quá nhiều menu để lựa trọn mà lại là tiếng anh nên bạn nào giúp mình mk xin cảm ơn ạ

...
  2. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

lightwave VN mình ít dùng lắm, đa phần dùng 3dsmax, maya, cinema 4d hoặc blender thôi, nếu mờ muốn học lightwave thì phải tự học tiếng anh rồi mò mẫm :D
    Hoàng Đức Nam thích bài viết này
  3. hai_data

hai_data Banned

up cho bác
    Hoàng Đức Nam thích bài viết này
  4. Hoàng Đức Nam

Hoàng Đức Nam Mới đăng kí

thế học 3d max có dễ không ạ mk mún học từ từ khoảng 1-2 năm để có một thiết kế đẹp ấy mà :)
  5. dungmax217

3ds max thì ko hẳn là dễ học, nhưng tut tiếng việt rất là nhiều nên ko phải mò mẫm gì :D tìm hướng dẫn 3ds max 1 đống :D
  6. Hoàng Đức Nam

cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình sẽ cố gắng trong 2 năm tự học hihi :) :)
  7. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

2 năm nghe có vẻ xa vời quá.
    Mình tự học đồ họa học 1 ngày, hôm sau làm luôn những gì có thế rồi mới học tiếp
  8. dungmax217

mà bạn học 3d để làm gì thế, kiến trúc? game? hay hoạt hình, kỹ xảo?
  9. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

mỗi ngày 3 tiếng đọc hướng dẫn sử dụng, 2 tháng là cũng khá bá đạo rồi :3
    học 2 năm thì tới cái gì luôn rồi đó bạn ơi
    dungmax217 thích bài viết này
  10. Hoàng Đức Nam

mình học kiến trúc :)) mà có thực sự là 2-3 tháng k vậy bác
  11. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Hoàng Đức Nam thử đi, ngày 3 tiếng
    3 x 60 = 120 tiếng.
    Cắm đầu đọc hướng dẫn sử dụng, chưa cần tut tát gì hết
    Sau 120 tiếng lên đấy bá cáo kết quả.

p/s: 16 tuổi học kiến trúc ...ở nhà à, gọi mình bằng chú cho nó trẻ... gọi bằng bác thấy già quá T_T
    hkhuong.ad thích bài viết này
  12. Hoàng Đức Nam

tự học quán nét ạ :)) nhà chưa có máy nên hơi khó nhưng đam mê mà chú cố gắng thì được hết ạ
    hkhuong.ad thích bài viết này
  13. Đừng đưa ảnh cho tôi

Tìm cái ebook nào học mang đi in về mà học, học quán nét thì 2 thằng 2 bên chơi game 1 mình mình học thì bố thằng náo tập trung nổi.
  14. dungmax217

ợ, học 3d ở net thì mỗi lần ra phải cài đặt 1 lúc rồi mới làm đc, rồi lại còn nghe chúng nó gầm rú nữa thì học thế nào
  15. Đừng đưa ảnh cho tôi

Portable + tai nghe Max volume
  16. dungmax217

17. Hoàng Đức Nam

tks mấy bác nhưng mk tải đc file lên mediafire r nên tải có 5" à mà cài đặt tí là sog k cần phải lm j nữa có tội là bg k biết có ai làm thầy k nè :))
    nét mk ns 1 câu chúng n im ngay nên kệ thôi k qtrọng
  18. dungmax217

người thân chủ quán hay sao mà ghê vậy :-/ còn chuyện hướng dẫn thì lên mạng tìm thôi, ở đây chắc không có ai học 3ds max rồi. (mình dùng Cinema 4D :D)
  19. Hoàng Đức Nam

chơi quen ở đấy thôi ý mà , thôi mk có thg anh làm nội thất có gì nhờ lun cả thể á
  20. dungmax217

ờ thế là ngon rồi, chúc bạn thành công :-bd

Ủng hộ diễn đàn