Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình mới tập chụp ảnh, nhờ giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi vinhson, 29/1/15.

Lượt xem: 2,305

1. vinhson Thành viên cấp 1

Mình mới tập chụp ảnh gần đây, sv nghèo nên chỉ 50D và cái lens 55-200 cũ mốc meo thôi.Mình cũng tìm hiểu qua mạng về kỹ thuật chụp ảnh,pts thì mình ko biết ( hiện cũng đang tìm hiểu).
    Mình muốn nhờ 2 vấn đề tí:

1. Bạn nào hướng dẫn đóng logo bản quyền vào ảnh dành cho Photographer với.
    2. Ở TP HCM có chỗ nào học pts từ căn bản đến nâng cao mà chất lượng tí
    3. Mình có chụp ảnh, nhưng 1 số tấm do để ISO cao quá nên sáng như thế này, dùng pts có cách nào để cho nó bớt sáng dc ko, Mình đã tìm hiểu các bài hướng dẫn trên mạng nhưng lúc làm theo thì màu sắc hình nó bị thay đổi và ko dc đẹp

...
  2. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Dùng PTS vào phần filter/ camera raw filter kéo thanh hightlight về bên trái hết và tăng 1 tí shadow về bên phải.

Mr.Povinhson thích bài viết này.
  3. drkees

drkees Thành viên cấp 1

newbie góp vui : )
    vinhson thích bài viết này
  4. vinhson

vinhson Thành viên cấp 1

phucphamh :
    Sao máy của mình ko thấy dòng đó bạn? Đang dùng Cs6
  5. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Máy bạn có cái camera raw không?
  6. Thanh Đen

Thanh Đen Thành viên cấp 1

bản CC mới có camera raw:)
  7. vinhson

vinhson Thành viên cấp 1

bản CC là bản gì nhỉ, mình đang dùng Cs6 portable. Ko biết download bản full có ko bạn?
  8. Thanh Đen

Thanh Đen Thành viên cấp 1

vinhson forum.vietdesigner.net/threads/download-adobe-photoshop-cc-2014-new.60458/ đây nè.
  9. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

vinhson: tải bản full PTS CC đi bạn, xài ngon lắm, cập nhật phiên bản camera raw mới nhất luôn.
  10. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Nhanh nhất và tốt nhất thì sài LR thôi. Cái này phục vụ chính cho chỉnh màu, ánh sáng. Còn PTS thì dùng để sáng tạo thì tốt hơn. Và quan trọng hơn hết là làm chủ tay máy cái đã. Nên chụp hoa lá cành trc, rồi về xem xét cân đối màu sắc, bố cục cho chuẩn. làm chủ cái máy vững vàng rồi qua chụp mẫu. ko nên phụ thuộc vào PTS hay LR quá nhiều.
    Còn ảnh hiện tại như trong hình thì lên mr.gu gồ tìm cách làm. Trong LR có chức năng Auto chỉnh sáng đ/v ảnh dư hay thiếu sáng nhé. 1 cái click là xong ngay........
  11. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

1. Tự tạo 1 Logo or chử ký = PTS, save vào 1 nơi nào đó. Mở ảnh muốn dán chử ký lên kéo file PSD chử ký mình vừa tạo vào bức ảnh => Có bản quyền :D
    2. Tự học là chính. Có mắt thẫm mỹ tốt + đam mê thì không cần phải học ở đâu hết. Youtube - google mà học là đủ. Đi học => đi đường tắt => mất đi kinh nghiệm quí báu nếu tự học.
    3. Nghiên cứu về camera RAW or Lightroom để biết thêm chi tiết.
  12. kennyhuy4599

kennyhuy4599 Thành viên cấp 1

1. Chụp đang non tay, chèn logo làm gì rồi nó chửi cho à
    2. Thích cái gì thì lên vietdes mà search, học làm gì cho tốn tiền, blend màu ở trên này cũng đẹp chán mà
    3. Down lr về đi
  13. slide_up

slide_up Banned

Hình bạn chụp bị cháy sáng, mất chi tiết rồi, nên có thể cứu sáng bằng photoshop nhưng chi tiết thì vẫn bị mất :(. Cố gắng sau này chụp đừng để bị cháy sáng nhé

Ủng hộ diễn đàn