Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình muốn hỏi cách đóng gói một giao diện web (file PSD) để bán trên themeforest.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi dnkg87, 13/3/14.

Lượt xem: 8,524

1. dnkg87 Thành viên cấp 2

Mình có vài giao diện web (file PSD) muốn thử sức trên themeforest. Hy vọng bạn nào có kinh nghiệm đóng gói file để gửi lên bán chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm, mình cũng có đọc qua một số những lưu ý của họ nhưng do kiến thức tiếng Anh không được tốt lắm nên câu được câu không. Cụ thể mình muốn hỏi một chút những vấn đề sau:
    - Hình ảnh, icon (chỉ là những icon chung chung như hình điện thoại, địa chỉ v.v.. chứ không phải những button hoặc icon mang phong cách đặc trưng của cá nhân) dùng trên website có bị kiểm soát chặt chẽ về bản quyền không? Vì mình thường hay google để lấy ảnh.
    - Kích thước chuẩn của file PSD khoảng bao nhiêu? Mình thấy file hình JPG demo của họ thường kích thước 1600px chiều rộng, có cái lại chỉ khoảng 1360px.
    - Đóng gói sản phẩm của mình trong đó cần có những gì, ví dụ có cần gói riêng cả những hình ảnh sử dụng trong file PSD ra riêng không?
    Rất hy vọng nhận được sự chia sẻ từ mọi người.

...
  2. huongdesigner1516

huongdesigner1516 Mới đăng kí

Lót dép hóng :-w
  3. tuongvan92

tuongvan92 Mới đăng kí

Em cũng đang tính thử sức, lót dép hóng chung với bác ^^
  4. huongdesigner1516

huongdesigner1516 Mới đăng kí

Không có ai hỗ trợ sao......
  5. GiangCoi

GiangCoi Thành viên cấp 1

Hóng các bác đi trước........
  6. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

Bạn thiết kế giao diện bằng PTS xong mới chỉ là hình ảnh thôi.
    Tùy bạn thiết kế giao diện đó cho mã nguồn nào mà còn phải viết code html và css cho mã mã nguồn đó rồi mới bán được chứ. Không lẻ bán mỗi mấy cái ảnh ?? Tùy bạn cắt PSD sao cho người viết code hoặc bạn tự viết hay nhất.
  7. GiangCoi

Hùng Anh : có mục bán file psd thôi mà bạn. nhưng mà còn liên quan font,ảnh bản quyền,..
  8. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

à :D là bán mỗi cái psd để người ta về tự code cho theme ấy hả. sr mình ko pik này :D
  9. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Down cái theme về mở ra coi, vấn đề bản quyền thì từng mục và từng loại bản quyền nó có rõ ràng đó bạn. Xong rồi cứ up lên, sai càng nhiều càng nhanh đúng.
    caodangtoiGiangCoi thích bài viết này.
  10. GiangCoi

dabeomoon bạn ơi cho m xin link down theme đó đc k .
    Đừng nói là phải nạp tiền mua thử 1 cái nhe :(
  11. dabeomoon

12. GiangCoi

dabeomoon Thanks bạn nhiều lắm. minh đăng download rùi.
    Cho mình hỏi thêm là cái đó là cả 1 theme luôn à.
    mình chỉ muốn làm bán mỗi định dạng psd thôi vì ngại code .
    Bạn còn mẫu chỉ psd k cho mình xin để mình học clone lại. tks
  13. dabeomoon

GiangCoi trong đó có psd kèm theo luôn đó bạn.
    GiangCoi thích bài viết này
  14. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Theo mình biết thì:
    1. Hình ảnh, icon bạn chỉ được dùng free thôi (ví dụ icon mà dùng font free hoặc link down free cũng được) vì bạn phải cung cấp link download nữa
    2. Kích thước thì tùy mình thôi :D
    3. Không phải đóng gói ảnh bạn ơi, vì nếu bán psd khi đóng gói không có ảnh (ảnh là khi bạn để view trên ưeb cho ngta nhìn thôi)
    PS: Ngoài ra bạn phải có 1 file pdf để mô tả qua: dùng những font gì, màu gì... và file .txt lưu link của mockup, font... để người dùng download về nữa :D
    Chúc b thành công, nếu được duyệt thì khoe ngay cho ae tham khảo vs nhé :3
  15. GiangCoi

Vậy trên đây chưa có ai đc duyệt sao ạ ?
  16. nguyenthao811

GiangCoi : Forum mình nhiều ý chứ, nhưng các bác ý toàn ẩn dật thôi :))
  17. GiangCoi

dabeomoon Bạn ơi tại nó nhiều quá.mà m thì chỉ làm tới psd thôi.
    Khi mà đăng lên themforest có cần mấy cái đó đâu, @@ hay chỉ cần mục psd thôi z. tks bạn :D
  18. coids

coids Thành viên cấp 2

Đây là nick cũ của mình hồi mới tập tọe làm web bị mất :D
    Sau một thời gian bươn chải cũng vỡ ra nhiều điều. Đóng gói PSD thì ko cần cho hình ảnh vào, còn những chỗ nào bắt buộc có mà không phải ảnh bản quyền thì cứ nhét câu file PSD không bao gồm hình ảnh sử dụng, tức là bán file psd nhưng hình ảnh không chịu trách nhiệm bản quyền. Cái quan trọng là có đủ đẹp và lạ để qua vòng thẩm mỹ của reviewer hay không thôi :))
    nguyenthao811 thích bài viết này
  19. nguyenthao811

coids : Mình có thắc mắc là nhiều trang trên đấy họ không dùng font cho icon, icon đấy là mình tự vẽ à :v
  20. GiangCoi

nguyenthao811 có thể họ tự vẽ icon, mà thường là lấy nguồn free trên mạng,Mình chưa đăng 1 sp nào lên đó chỉ nghe họ đồn đại là luật bản q` gay gắt lắm.
    Muốn xin 1 mẫu của mấy bác pro từng làm mà k có ai @@
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn