Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình muốn hỏi về Illustrator CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Hieuphan2007, 9/9/14.

Lượt xem: 5,256

1. Hieuphan2007 Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi mình cài Ai CC thì có thể mở đuoc file của Cs6 không và ngược lại CS6 có thể mở đuoc file của CC không,
    Thanks ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi câu hỏi của thớt :3 :3. Mình trả lời giúp cho tất cả những bạn nào có dùng đến Ai là có nhá, Adobe họ phát triển ra từ phiên bản 1.0 cho đến giờ bản CC 2014 đều có thể mở được hầu hết các file mà chương trình này hỗ trợ. Trừ file đó bị lỗi hoặc bị hỏng.
    Hà BơHieuphan2007 thích bài viết này.
  3. Hieuphan2007

Hieuphan2007 Mới đăng kí

Vậy ngược lại thì sao bạn,Cs6 có mở đuoc FILE của CC không.Vì ở trường mình chỉ có cs6,mà máy mình win 8 cờ rắc cs6 toàn lỗi nên dùng CC.
  4. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

bản cao có thể mở file bản thấp, nhưng bản thấp mở file bản cao hơn sẽ không thấy nội dung, CC là bản cao nhất hiện nay nên có thể mở mọi phiên bản; còn CS 6 mở CC sẽ không thấy nội dung file
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- CS6 nó mở file gì của CC mà ko mở được thế? :|
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. mạnh mèo

mạnh mèo Thành viên cấp 2

#4 test chưa mà nói có vẻ hay vậy :P
    Khi bạn dùng AI CS - AI CS5 mở file CS6 thì lỗi không có bản vẽ, còn Cs6 trở đi là CC và CC2014 đều mở qua lại cho nhau được nhé! Mình dùng tất cả các phiên bản từ CS đến CC2014 nên mình khẳng định.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

ko liên quan nhưng từ xưa đến nay khi save file thì toàn chuyển xuống thành CS 3 lên mở dc hết :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

Các pro cho mình hỏi với. Phiên bản CC và CS gồm có phiên bản nào? CC và CS khác nhau thế nào ạ. Thanks
  9. Apolong

Apolong Thành viên cấp 1

Vâng, CC là viết tắt của CREATIVE CLOUD, ý muốn người dùng hướng đến mội trường làm việc trực tuyến....

Còn muốn biết chi tiết về phiên bản thì bạn có thể truy cập vào đây
    Code:
    http://en.wikipedia.org/wiki/Adobe_Photoshop_version_history
  10. singleboy642

Apolong thanks bạn thật nhìu. Nhưng mình đang hỏi về Illustrator chứ k phải Photoshop
  11. Apolong

Apolong Thành viên cấp 1

12. singleboy642

Apolong . thánks bạn thật nhìu, những thông tin của bạn thật hữu ích

Ủng hộ diễn đàn