Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Minh] Nhà nhà chụp sen

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hth02x1, 23/6/13.

Lượt xem: 3,976

1. hth02x1 Thành viên cấp 4

...
    Táo Trần, nhatquantddv, cuongpham17214 người khác thích bài viết này.
  2. Sweetwindy

Sweetwindy Thành viên cấp 2

đẹp quá. rất có hồn, chả hiểu sao thích nhất #4 ^^
    hth02x1 thích bài viết này
  3. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

sao nhiễu hạt thế bác ,, (:|
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

5. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

e thích nét căng cơ.. ,, e thì vẫn cố gắng để có đc những bức ảnh nét căng thế mờ bác còn add thêm noise vào :|....cơ mà e thích chụp gái gú hơn,, hoa lá, phong cảnh ko thích bằng,, đc cái nhà rất sẵn mẫu,, toàn mẫu xinh nữa chứ, mỗi tội ko có máy,, luk nào hăng chúng nó lôi đi,, thì chúng nó bỏ tiền ra thuê máy,, e đi chụp :))
    michealkingnd91, hth02x1Butterfly_Die thích bài viết này.
  6. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Bạn cho grain hơi nhiều, giảm 1 tí đi là đẹp đó :)
  7. Butterfly_Die

Butterfly_Die Thành viên cấp 2

8. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

#1 đẹp nhất =)) Có vẻ grain quá tay hả bác :-/
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Hoàng PRD mình là fake film nên add grain vào, còn chính xác thì nét với grain nó ko liên quan lắm, grain quá nhiều thì nhìn nó giảm độ trong còn nét thì nó vẫn vậy à, bạn vẫn nhìn thấy rõ chi tiết và lấy nét vẫn đúng chủ thể. Mình thì ai trả tiền mình chụp nên ko chọn được mod, mod mình chỉ được thế này và ảnh ko làm màu film thì nó chỉ được nét thế này thôi:

hoatongoc mình có thử ít hơn thì nó ko ra chất film lắm nên lại để tăng lên :D
    Hoàng PRD thích bài viết này
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

NhatDuc film đúng kiểu nó grain thế đấy :))
  11. michealkingnd91

michealkingnd91 Thành viên cấp 2

bác kéo noise nhiều thế! :D mà muốn đúng chất film bác làm kiểu như ảnh lomo ấy là được ! em hay làm kiểu như thế :D
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

michealkingnd91 màu lomo nó ko hợp với sen lắm bác ạ, lomo hợp với streetlife hơn :D
    michealkingnd91 thích bài viết này
  13. ĐậuPhụ.Muối

ĐậuPhụ.Muối Thành viên cấp 1

noise nhiều nhưng đẹp lắm bác, bác ở đâu e thấy đoạn cao tốc Bắc Ninh có hồ sen đẹp mê ly
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ĐậuPhụ.Muối tên bạn hay quá, sao ko đặt ĐậuPhụ.MắmTôm :)) cái này mình chụp ở hồ sen trường đại học bên Đài Bắc, Đài Loan, minh đang học ở đây. Về VN toàn dịp tết khi hết sen nên chưa bao giờ chụp được :P
    ĐậuPhụ.Muốimichealkingnd91 thích bài viết này.
  15. ĐậuPhụ.Muối

ĐậuPhụ.Muối Thành viên cấp 1

hihih, sợ đặt thế quăng gạch.với cả xài tên này quen rồi :))
  16. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Ý kiến riêng mình thì chụp hoa, lá, côn trùng, phong cảnh thì ảnh phải trong và nét thì mới đẹp. Chỉ có chân dung thì mới blend và làm hiệu ứng thôi.
    solo ngỡ, không biết lấy tên gìhth02x1 thích bài viết này.
  17. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

phucphamh mình làm fake film và người ta vẫn dùng film để chụp hoa lá nhiều mà. Mầu film và cái grain của nó tạo cảm giác riêng. Còn ảnh trong và nét thì mình cũng có nhiều:

nicodienHoàng PRD thích bài viết này.
  18. minhthanhkggr

minhthanhkggr Thành viên cấp 2

nhìn mấy tấm đầu cứ tưởng phim thật cơ mà đến #5 thì biết r nhá :D
  19. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

minhthanhkggr hehe, tấm đấy mình crop lại thì đúng bài là giảm grain đi cho giống mấy tấm trên nhưng tự dưng thấy grain nhiều vậy lại hay hay nên để 8-}
    minhthanhkggr thích bài viết này
  20. mgr

mgr Cựu quản trị

Mình rất thích màu của những ảnh hth02x1 chụp, nhất là mấy bộ về hoa lá, như bộ ảnh Hoa đào hay hoa giấy nào đó (lâu rồi) mình rất ấn tượng.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn