Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình xin hỏi hiệu ứng transparency trong Indesign và Import file PDF vào Id?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi sakura1988, 30/5/15.

Lượt xem: 10,834

1. sakura1988 Mới đăng kí

Chào các bạn! Mình đang tìm hiệu ứng Transparency trong Id giống như ở Corel để làm bìa một tạp san mà tìm không ra, không lẽ mình lại phải làm trên Ai rồi xuất sang PDF rồi cho vào Id? Mà mình xuất PDF vào Id không thể giữ nguyên được kích thước. Các bạn làm ơn giúp mình giải quyết 2 vấn đề trên với, mình cảm ơn các bạn!

...
  2. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

nếu bạn chuột phải vào ảnh, chọn Effects, Transparency, trong đó có các chế độ hòa trộn hệt như PS và AI mà không phù hợp thì cách nhanh nhất là qua Corel làm luôn cái bìa đó
    sakura1988 thích bài viết này
  3. sakura1988

sakura1988 Mới đăng kí

cám ơn bạn nha! mình tìm được rồi! Bạn có cách nào place file PDF hay Ai vào Id mà giữ nguyên kích thước không?
  4. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

mình chưa bao giờ place file PDF vào Id cả :-s, còn place vào mà to hay nhỏ hơn thì cứ scale lại thôi
    sakura1988 thích bài viết này
  5. sakura1988

sakura1988 Mới đăng kí

Thanks bạn!

Ủng hộ diễn đàn