Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình xóa file brusher trong plug-in của Pts nhưng tại sao trong hộp brush pts vẫn còn các brush này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi greengreengreen, 20/6/13.

Lượt xem: 2,777

1. greengreengreen Thành viên cấp 1

Số là sau thời gian sử dụng bộ brush tải trên mạng về, giờ mình muốn xóa hẳn chúng ra khỏi pts, mình delete file brush đc lưu trong Folder Plug-in của Pts. Nhưng khi mình mở pts lên thì vẫn thấy các loại brush này hiển hiện ở đây mà ko hề biến mất. Có phải, ngoài việc mình xóa file mình còn phải tìm + xóa thủ công các brush này trong bộ Preset Manager phải ko nhỉ ?

Nếu vậy thì bất tiện lắm, vì mình ko nhớ mặt các loại brush đc load về, sợ xóa nhầm cả brush cũ nữa thì mệt lắm. M.n giúp mình xóa file hẵn là sẽ mất hẵn brush luôn nha.

Thank you :D

Mình xài bản Portable cs6 ^.^

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Phải xóa cả trong preset manager nữa chứ =o=
    Mẹo khi xóa là nếu muốn xóa 1 đống luôn thì cứ ấn shift rồi chọn brush đầu muốn xóa cho đến đoạn cuối muốn xóa và delete thôi [​IMG]
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  3. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Đơn giản thôi, bác nhấn vào reset brushes, rồi ok là xong :))
    greengreengreen thích bài viết này
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

phucphamh muốn xóa những brush cần xóa mà..@@

Ủng hộ diễn đàn