Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

MOD diễn đàn lạm quyền, không thuộc nội quy

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiện cáo - Kháng án' được đăng bởi nhanguyen2909, 20/10/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 8,038

1. nhanguyen2909 Mới đăng kí

Thật là bức xúc. Tôi tham gia diễn đàn và đang cống hiến hết mình, vậy mà post bài sai box không được mod thông báo ban nick 3 ngày, yêu cầu tôi đọc lại nội quy. Nội quy tôi đã đọc kỹ cũng không có quy định nào là sai phạm lần đầu sẽ bị ban nick. Như vậy MOD có đọc nội quy không? Hay chi làm việc lạm quyền như một số quan tham ngoài xã hội? Đáng lẽ tôi nghĩ cống hiến của tôi sẽ được trân trọng, tôi không nghĩ mod 1 diễn đàn lớn như thế này lại làm việc cẩn thả như thế. Trong trường hợp làm MOD mà chưa thuộc nội quy diễn đàn tôi đề nghị MOD nghiêm túc đọc thật kỹ hoặc nhường vị trí lại cho 1 người có tâm hơn.

Cảm ơn.

Link bài viết bị move và ban: forum.vietdesigner.net/threads/hinh-nen-full-hdd-cho-pac-nao-can-nhe.71520/

Nếu tôi có gì sai sót vui lòng cho tôi biết.

...
    yennuongkubeongay thích bài viết này.
  2. maitinhvi

maitinhvi Thành viên cấp 1

mình cũng bị 1 lần!cảnh cáo mà 3 ngày [-(
  3. vanqui

vanqui Mới đăng kí

mình cũng quản lý cái forum lớn nhưng cái vụ này mình thấy mod hơi quá rồi, xin lỗi bạn ấy 1 tiếng đi, chuyện nhầm box là chuyện bình thường mà
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Các bạn đã đọc nội quy chưa? Cảnh báo phải đọc nội quy dán khắp mọi nơi trên diễn đàn mà các bạn có chịu đọc ko? Rồi sai phạm bị ban thì kêu ca, rồi bảo diễn đàn này nọ?

Còn bạn chủ thớt, bạn bảo Mod ko thuộc nội quy ư? bạn đã xem nội quy chưa? Tôi là người ban nick bạn đấy! Nếu với trường hợp chia sẻ 1 cách tự nguyện và thiện chí mà vi phạm nội quy, ví dụ sai box hay sai nội quy tiêu đề ko viết hoa chữ cái đầu tiên tôi sẽ fix và nhắc nhở. Còn với trường hợp của bạn chủ thớt tôi thừa biết bạn tham gia diễn đàn với mục đích PR trá hình là chính, nên khi vi phạm tôi sẽ vẫn ban nick như thường mặc dù topic đó là topic chia sẻ.

Takaki, thienhuong12baotrong_tpm thích bài viết này.
  5. Phạm Hữu Dư

vanqui tôi có thể xem diễn đàn của bạn đc ko?
    baotrong_tpm thích bài viết này
  6. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư Pr chỗ nào vậy ? Có vô cái đường link mà bạn kia đưa mà thấy hay hay mà. hihihi
  7. Phạm Hữu Dư

quangnguyen111 bạn muốn biết PR chỗ nào thể inbox hỏi chủ thớt để biết thêm chi tiết!
    quangnguyen111 thích bài viết này
  8. nhanguyen2909

nhanguyen2909 Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư

1. Post bài đúng chỗ tránh post lung tung: diễn đàn đã phân ra các box rõ ràng, nếu có kiến nghị muốn thêm box mới thì vào khu vực góp ý để kiến nghị thêm box mới, admin sẽ xem xét.

Đây là điều thứ nhất.

Nếu bạn đang nói về nội quy PR:

2. Không PR quảng cáo: tuyệt đối không post những chủ đề mang tính chất PR, quảng cáo cho các dịch vụ, dẫn link tới các website khác, chỉ dẫn link khi đó là link web phù hợp với bài viết.

Thì phí trên là nội quy về pr.

Tôi phạm phần nào? Rõ ràng bạn ghi lý do là box sai box? Tôi có đọc nhầm sao? Như vậy ban nick tôi là admin à? Admin dùng câu cú và cách làm việc cũng khá hay, chẳng trách gì có 1 số mod làm việc với kiểu tương tự. Đáng lẽ tôi không phải lập topic này làm gì, kiếm diễn đàn khác là xong, không có mợ chợ vẫn đông. Tuy nhiên, còn các mem khác nữa, họ không biết và cũng có khi gặp kiểu làm việc như vậy của admin/mon mà k nói. Tôi cũng muốn cho các thành viên khác thấy được cách làm việc của 1 số thành viên trong BQT.

Bạn cần xem diễn đàn của vanqui làm gì? Nhỏ hay lớn à? Cái kiểu diễn đàn lớn làm việc bullsh!t thì cũng chẳng có ra cái gì cả.
  9. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Chủ thớt sai thì ban nick là đúng rồi,mình cũng bị ban 2 lần,1 lần lúc đầu post nhầm box, lần sau là ko viết hoa đầu câu,nhưng mình sai thì mình nhận mà rút kn chứ chẳng phải lần đầu hay lần cuối j cả,còn về ad Phạm Hữu Dư mình nghĩ bạn nên đưa ra lý do cho thớt,cũng như mọi người biết,tránh gây hiểu nhầm (vì đó còn là box chia sẻ,mình mới vào xem qua và chưa biết pr thế nào)
  10. Phạm Hữu Dư

Hình như tôi nói dài dòng bạn ko hiểu, vậy thôi tôi nói ngắn gọn thế này! Bạn vi phạm nội quy post sai box! Hình nền mà bạn lại post vài Tài nguyên Photoshop nên bạn bị ban nick cảnh cáo 3 ngày! (thật ra ban nick cảnh 3 ngày là để cho các bạn nhớ mà tuân thủ nội quy, chứ chả ai xử ép gì các bạn cả)

Ở trong topic này có 2 ban conmeohenmaitinhvi đã từng bị ban nick cảnh cáo 3 ngày tương tự như bạn rồi đấy! Đặc biệt bạn conmeohen bị tới 2 lần mà bạn ấy có ý kiến gì ko? Đã vi phạm nội quy, bị ban cảnh cáo bạn chưa chịu phục sao?

Bạn còn gì nói thì cứ nói, tôi sẽ nói chuyện nghiêm túc với bạn trong topic này :)
  11. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Mình cũng bị ban 1 lần! =))
    Hình như post sai box!
  12. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

lót xương rồng ngồi hóng tiếp. chủ thớt đâu rồi. hết mana rồi à :v :v
    kubeongay thích bài viết này
  13. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Gớm,mình lại còn bị gắn mác "đặc biệt" :-&
    lenm thích bài viết này
  14. thinhlebaoit

thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Sau khi đọc về cái mà bác Dư nói PR thì mở wall ra xem và thấy sơ sơ như sau:
    I
    nfo:
    Trang chủ: http://anhso.info
    Còn các tùy chọn download hay pass rar đều hiễn thị là http://uploadonline.net/***, http://anhso.info. Này là vô tình bạn dùng host ảnh yêu thích hay cố tình pi a đây 8-}
    Buồn buồn mở trang Gấu Xinh gì đó đó mà bạn để đến từ...Thế qué nào mà mình toàn thấy cái này này (.) (.). Chụy là chụy thích cưng rồi đấy >:).

P/s: Mà cũng phải cám ơn bạn, vì nhờ bạn mà như không có một web giải trí nho nhỏ dễ dành sài mai mốt sài =)).
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/10/14
    Takaki, Ngô Đức Huynh, maitinhvi1 người khác thích bài viết này.
  15. Phạm Hữu Dư

thinhlebaoit 1 like cho bạn vì biết cách điều tra! nhưng những topic của bạn thớt đều đã được edit để giảm bớt cái PR lộ liễu rồi đấy!
    Ngô Đức Huynh thích bài viết này
  16. mylove29

mylove29 Thành viên cấp 2

Ủa. Chủ thớt đâu rồi. Vào phán tiếp đê chớ :)
  17. Linhlan0310

Linhlan0310 Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư : Bạn liệt kê ra các bạn đan bị ban ra để làm gì? Bạn đã nói về nội quy thì chung ta nên bàn về nội quy cái mà bạn đã đặt ra từ ban đâu, tôi đã đọc từng câu từng chữ trong cái bản nội quy của bạn, tôi thấy cái tôi làm không có trong nội quy, mà phải hơn cả cái tôi làm thì nó mới nằm trong nội quy mà nói nôm nà là "tội". 1 cái inbox là tôi đủ nhớ rồi, các thành viên khác họ không nói chứ không phải họ không nghĩ bạn à. Với vị trí là 1 ad tôi nghĩ bạn phải có cách nói chuyện nào đấy hợp lý hơn vì việc bạn ban nick tôi 3 ngày là không có trong nội quy, hay cho phép tôi nói thẳng là suy nghĩ cá nhân của bạn, không phải của 1 tập thể hoặc thẳng hơn (cái này cho tôi xin lỗi) là luật rừng.

Hơn nữa tôi thấy bản thân admin dùng những từ ngữ kiểu mà tôi thấy khá là lạ lùng vd:
    - "Tôi là người ban nick bạn đấy" --> Cái cách nc kiểu ta đây có quyền có mang lại cho bạn sự tôn trọng không?
    - ở topic này: http://forum.vietdesigner.net/threads/gủi-thu-cảnh-cáo-thay-vì-ban-nick-3-ngày.46469/ --> tôi chưa biết cụ thể ra sao, nhưng cái cách mà bạn nói với mem giống một số bộ phận quan tham ngoài đời thật.

Hi thinhlebaoit : Thanks bạn nhé, mỗi người có 1 mục đích riêng bạn à, trang anhso.info là trang của bạn tôi, ảnh tôi post lên là tôi thích và tôi cảm thấy nó đẹp, tôi share trên đây là muốn chia sẻ với mọi người sở thích của tôi. Còn gauxinh.net là trang của tôi nhé, nếu tôi làm cho google thì tôi sẽ để nó là google.com chứ không phải nó là gauxinh.net ^^, tôi nghĩ nó là chuyện bình thường bạn ạ.
    Nguyễn Hạnh1992kubeongay thích bài viết này.
  18. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Là lá la là la... Sai thì mình từ từ sửa lỗi, rút kinh nghiệm cho lần sau thôi, có gì mà mấy bạn làm ghê vậy...
  19. thinhlebaoit

thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Mình nghĩ việc ban là đúng vì bạn phạm khá nhiều trong nội quy, điễm danh sơ sơ:
    1: Cống hiến "hết mình" vài topic share wallpaper, mock-up, lable..v.v mà đã là hết mình. Mình nghĩ phải là lớn lao hơn chứ hay là mình đã hiễu sai về khái niệm của 2 chữ hết mình!
    2: Ngay nội quy bạn share "http://forum.vietdesigner.net/threads/noi-qui-cua-dien-dan.90/"
    Mục 1 (1)
    Mục 2 (1)
    Mục 3 (1)
    Bonus chữ đỏ : "Mọi hành vi vi phạm nếu lặp đi lặp lại nhiều lần sẽ bị ban nick mà không cần báo trước"
    3: Topic "http://forum.vietdesigner.net/threa...u-de-moi-tren-dien-dan-vui-long-doc-ky.42427/"

Tiêu đề
    • Thứ 4 (1)
    Nội dung
    • Thứ 7 (1)
    Xin lỗi chứ tính mình kị cái nói quá và bảo thủ có gì bạn bỏ qua nhé :D
    Ngô Đức Huynh thích bài viết này
  20. Linhlan0310

Linhlan0310 Thành viên cấp 1

thinhlebaoit , thiệt là không biết comment sao về chữ hết mình mà bạn định nghĩa ^^, tôi chỉ lấy 1 vd nhỏ:
    Để ủng hộ cho đồng bào lũ lụt tôi chỉ có thể công hiến 200k (lương tôi 1tr/tháng) trong khi một số người có điều kiện hơn họ sẽ ủng hộ 1 triệu đồng (lương họ 5tr/tháng).

Còn về phần còn lại tôi nghĩ bạn đọc không kỹ và không nắm được cái mà tôi nói. Tôi đã trình bày ở trên nên cũng sẽ không trình bày ở đây. Cái dòng chữ màu đỏ chắc bạn cũng hiểu theo 1 cái nghĩa nào đấy giống như chữ "hết mình" của bạn.

Còn về bạn có kị cái j đi nữa tôi cũng không quan tâm, nên cũng k có gì phải bỏ qua, tôi chỉ có ý là muốn tranh luận vấn đề gì đấy bạn phải hiểu rõ vấn đề mọi người đang nói "biết thì thưa thốt không biết thì dựa cột mà nghe" đồng thời suy nghĩ "lớn" hơn chút xíu nhé. Chân thành, có lời nào quá mong bạn bỏ qua.

Bổ sung thêm cho bạn: http://tratu.coviet.vn/hoc-tieng-anh/tu-dien/lac-viet/all/hết+mình.html
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/10/14
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn