Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người cho em hỏi về công cụ zoom trong Photoshop CS6 với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thần Nông, 30/1/15.

Lượt xem: 2,995

1. Thần Nông Mới đăng kí

Bình thường em hay Zoom ảnh bằng cách ấn giữ Alt và lăn con lăn chuột, nhưng dạo này tự nhiên lại không Zoom được, nhưng tắt PTS đi rồi lại bật lại thì lại Zoom được, nhưng làm được 1 cái ảnh xong tắt đi bật lại thì lại không được, kiểu lúc được lúc không ấy ạ. Mọi người ai biết cách chỉnh thì giúp em với ạ:(

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lúc zoom nó bị gì hả thớt?
  3. Thần Nông

Thần Nông Mới đăng kí

Là không Zoom được ý anh ạ.. Bình thường thì giữ Alt và lăn chuột sẽ Zoom được, nhưng giờ giữ Alt lăn chuột không Zoom được, còn Zoom bằng các kiểu khác thì vẫn ngon, chỉ alf k ZOOM đc bằng cách như em nói thôi ạ, tắt PTS đi mở lại thì lại được, nhưng nếu làm xong 1 cái ảnh, tắt đi xong bật lại thì lại không Zoom được, em k biết chỉnh ở chỗ nào cả =((
  4. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Có thể phím Alt của bạn bị liệt rồi. Bạn thử ấn lung tung nhiều lần các phím Ctrl, Shift, Alt xem có được không, cứ gõ mạnh vào.
    Thần Nông thích bài viết này
  5. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Ctrl + chứ hả bro :/
  6. Thần Nông

Thần Nông Mới đăng kí

Để em theo dõi ạ, tạm thời thì nó lại đang dùng được, mấy lần trước thì em thử đến 4 phím Alt đều không được, bàn phím rời 2 nút, bàn phím latop 2 nút. :(
  7. Thần Nông

Thần Nông Mới đăng kí

abc xyz Zoom bằng cách Ấn giữ Alt và lăn chuột cũng được mà bạn. Mình thấy cách này tiện nhất. Bạn thử xem.
  8. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

Bạn tick vào ô Scrubby Zoom trong thanh công cụ Zoom
  9. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

bạn nên sắm thêm cái kính hiển vi :3 mỗi lần cần zoom là đưa vào thôi
    Hoàng Anh J thích bài viết này
  10. Hoàng Anh J

Hoàng Anh J Thành viên cấp 1

lạy thánh ở trên ^:)^
  11. SonSR

SonSR Mới đăng kí

mình thường dùng ctr rồi phím + nhưng lâu rồi ko chắc
  12. Huy H

Huy H Banned

Lâu lâu Ps cs6 bị lỗi phím tắt. bạn cài Adobe CC sẽ ổn định hơn
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Huy H: Bản nào thì cũng sẽ có lỗi phát sinh hết nhé!
  14. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Thỉnh thoảng mình cũng bị lỗi này, chuyển qua ctr + dùng tạm, cũng ko đến nỗi khó khăn lắm :P

Ủng hộ diễn đàn