Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người cho em xin ý kiến về logo này ạ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhhabui, 12/9/15.

Lượt xem: 4,040

1. thanhhabui Thành viên cấp 1

Mọi người cho em thêm ý kiến về chữ S trong logo nhu thế nào phù hợp về lĩnh vực công nghệ , cho chữ S nó cứng hơn 1 xíu ạ

...
  2. .Tuyết Nhii

.Tuyết Nhii Thành viên cấp 1

em ko tìm thấy nút "like" :v
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

.Tuyết Nhii thích bài viết này
  4. thangmuoi123

thangmuoi123 Mới đăng kí

Bạn thử sửa cái hình tam giác thành con chuột máy tính xem có gần gủi hơn với chủ đề bạn muốn mô tả hay không. Thân
  5. thanhhabui

thanhhabui Thành viên cấp 1

minh chua tim dc ý tg gi dac sac , ban nao cho minh them ý kien
  6. .Tuyết Nhii

.Tuyết Nhii Thành viên cấp 1

K.Trang em lại tìm dưới cái ảnh =)))
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

.Tuyết Nhii thích bài viết này
  8. thanhhabui

hinh anh thui ma cac bác
  9. Kings

Kings Thành viên cấp 2

thanhhabui coi chừng rớt cái nón :)):)):)). Không thấy công nghệ đâu. Chỉ thấy có vẻ giống hương đồng cỏ nội hơn :)):)):))
    thanhhabui thích bài viết này
  10. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Mình cũng chưa thấy ý tưởng gì. Hơn nữa, về font chữ, chữ S và font đó có vẻ ko ăn nhập với nhau,
  11. yenctt

yenctt Mới đăng kí

Có gì đặc sắc phải hao công khổ tâm làm cái logo này không nhỉ?
  12. thanhhabui

ko hao tam khô nao cho lam , cung thay no ko vua ý , ma co ng vua y , cam thay thac mac , nen hoi cac bac có kinh nghiem, de cho e cái y tuong thiet kế lại
  13. thanhhabui

h_ds đúng nó đấy ạ
  14. thanhhabui

cám ơn các bác cho e ý kien . đúng là nó mềm mại ko giong vs công nghệ
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

thanhhabui mình gợi ý cho bạn thế này nhé, chữ S theo mình bạn nên lấy luôn là font của mấy chữ sau nó, rồi chuyển nó thành đối tượng luôn và sau đó chúng ta thêm bớt cách điệu nó bằng cách cắt gọt nhé, ví dụ như chữ S ta nối nó dài ra thêm một đoạn, biện pháp này mình rất hay làm trên những logo yêu cầu cách điệu từ chữ :)
  16. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Chứ S này hơi giống chữ S trong sam sung galaxy thì phải
  17. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

18. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Theo mình nên chọn font khác, font này có vẻ không đẹp và hợp cho 1 logo về công nghệ. Có rất nhiều loại chữ để sử dụng cho công nghệ. Mình thấy các kiểu chữ Sci-fi cũng rất thích hợp, bạn thử xem
  19. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Và để làm logo bạn nên chọn kiểu chữ miễn phí sử dụng thương mại nhé, nếu không sử dụng kiểu chữ miễn phí thương mại thì bạn sử dụng font nào thì nên báo cho khách hàng để họ mua! hoặc bạn phải convert trước khi chuyển cho khách hàng. Đó là kinh nghiệm mình có đc khi làm các logo cho bọn nc ngoài, hi vọng góp ý giúp đc bạn!
  20. tonyhoang195

tonyhoang195 Thành viên cấp 1

Theo mình thì bỏ phần đầu chữ S đi, đơn giản mà đẹp

Ủng hộ diễn đàn