Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người cho nhận xét tấm ảnh mở đầu bộ ảnh " Apple girl " của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi TiÂy, 27/3/15.

Lượt xem: 2,981

1. TiÂy Mới đăng kí

Mình và mẫu là bạn thân cùng học lớp 11 được nghỉ học 2 ngày thầy cô du xuân
    2 đứa đột nghĩ ra ý tưởng này và thực hiện luôn
    Vì lên ý tưởng kiếm trang phục và make up chụp ảnh trong cùng 1 ngày nên mãi 5h chiều mới chụp được ảnh này
    Các bạn cho mình ý kiến nhé

...
  2. Pete_Minh

Pete_Minh Mới đăng kí

Đẹp đó bác ! :like:
  3. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

mẫu+make up đẹp :(tv)

về nội dung mình xin đc hỏi bác ko kiếm đc cái background nào nó miêu tả tâm trạng của nhân vật trong hình có ý nghĩa hơn mấy sợi bông lau+ mấy khoản đất trống à? tấm này mà ko chụp ban ngày chắc em nghĩ đến cảnh hấp diêm rồi quăng xác 8-X

về bố cục mình xin góp ý: bác nên để 1 khoảng rộng hơn trước mặt mẫu, vì mặt mẫu đang hướng lên vẻ dương dương tự đắc... đùa chứ hướng lên đầy hi vọng, mình nghĩ có thể crop hẹp lại cạnh bên phải để tạo cảm giác có 1 khoảng rộng ở trước mặt mẫu. Không nên để trục giữa của mặt mẫu trùng với trục giữa của hình. Bác có thể để má ngoài của mẫu trùng với trục giữa của hình.

về màu sắc mình cũng xin đc góp ý: cái tông màu đỏ + vàng nhợt này mình thấy nhan nhản trên mạng, thiết nghĩ bác nên sáng tạo theo 1 tông màu khác, có thể là orange, teal hoặc đen trắng. Chứ đỏ vàng mãi người ta tưởng bác đang chụp cho McDonald :@). Bác có thể tham khảo ảnh chân dung của Benoit Paille

về kĩ thuật: bác nên Reduce Noise thêm chút nữa, vì tấm này mịn quá cũng ko sao.
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/4/15
  4. Jumy Nguyễn

Jumy Nguyễn Mới đăng kí

Đẹp quá , mình rất là ưng cái màu này

Mẫu cũng xinh quá trời đất :)))
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

lớp 11 mà lớn quá vậy :-?
    còn ảnh thớt blend quá tay , stock có lẽ đẹp hơn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn