Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người giúp em làm kiểu chữ giống như poster này với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoahongbach019, 16/2/14.

Lượt xem: 2,822

1. hoahongbach019 Mới đăng kí

Em muốn làm kiểu chữ có mấy nét kéo dài như chữ GFOC trong poster này. Các bác chỉ giúp em với ạ! Em xin cảm ơn.

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái này, bạn phải kéo sửa bằng tay, bạn phải kéo dài, lúc chưa xoay hình nghiêng nghiêng, lúc chữ còn ngang bằng, mới có thể so nhìn cho thẳng đều nhau dc. bạn chuột phải, convert to shape, sau đó kéo thẳng, bằng Pentool, làm xong, thì muốn xoay sao thì xoay !

Phải chọn loại Font đều nét, nét bự bự, ví dụ như Font Impact, font Impact trong máy đã có, nếu bạn thích font khác, thì bạn đi tìm kiếm thêm.
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/2/14
    Nguyễn Tất Thắnghoahongbach019 thích bài viết này.
  3. hoahongbach019

hoahongbach019 Mới đăng kí

Anh có thể nói kỹ hơn tý không. Em còn gà mờ lắm...
    Mà cái font Impact, cái nét nó không đều cho lắm. Ví dụ chữ F thì 2 cái nét ngang nó nhỏ hơn nét đứng rồi ạ!
  4. hungry

hungry Thành viên cấp 1

Cái này cứ AI mà chiến bạn à :)
    trucict thích bài viết này
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình nhìn cấu tạo của hình này, là làm từ AI, vì hok có Styles, bóng đổ, Background, Textures... biết là hok phải từ Photoshop, nhưng mờ, bạn biết cái nào, thì xài cái đóa ! Fonts thì chắc chắn là người ta chịu khó Search font đẹp trên mạng về, bạn cũng có thể là người chịu khó Search, :)) mình chỉ nói câu hỏi của bạn, chính là cách làm phần nối dài thoai.

Chắc là bi giờ, bạn hỏi Fonts, thì fonts này thuộc dạng hok có chân, lả Sans serif, chọn mục Sans serif, lật sang nhiều trang, và chọn !

http://www.dafont.com/theme.php?cat=501

Chỉnh sửa lần cuối: 17/2/14
    hoahongbach019 thích bài viết này
  6. Vinh Hoàng

Vinh Hoàng Thành viên cấp 2

Bạn tranvan.muon đã hướng dẫn rất chi tiết.
    Mình xin phép tham gia thêm 1 chút: bạn hoahongbach019 nên dùng kết hợp 2 công cụ:
    1. Direct Selection Tools để kéo
    2. Kết hợp công cụ "hàn" Unite: bạn vẽ các hình chữ nhật, rồi hàn với chữ

Lưu ý là bạn nên tạo chữ xong hết rồi mới xoay nhé.

7. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

dùng AI mà làm b ah

Ủng hộ diễn đàn