Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người giúp mình làm bức ảnh thờ cho bác mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Công Bao, 17/1/13.

Lượt xem: 5,762

1. Công Bao Thành viên cấp 1

Mọi người ghép mắt vào bức ảnh bác mình đang nằm nhắm mắt và ghép với áo vest sao cho cảm thấy ổn nhất giúp mình nhé. Vì bác ra đi đột ngột mà không có ảnh nào chụp gần đây nên phải lấy bức ảnh chụp từ nhiều năm trước. Mọi chuyện đã xong xuôi, gia đình có nguyện vọng muốn có 1 tấm ảnh giống như hiện tại để ghép vào đĩa tang. Khả năng mình chưa làm được thật lắm nên mong mọi người làm giúp mình.
    Sau khi em thử ghép mắt xong với trình độ kém cỏi nên em chỉ làm được như này, mọi người giúp em

...
  2. kemmmmmmmm

kemmmmmmmm Mới đăng kí

Đang đêm ntn nhìn cái ảnh ng chêt, sợ k dám làm,hic hic :-ss
    HieuPham273 thích bài viết này
  3. HieuPham273

HieuPham273 Thành viên cấp 2

Mình vừa xem phim ma xong nữa chứ :((
    Chia buồn với bạn nhé
  4. setgon

setgon Thành viên cấp 2

UI tía ơi :-&:-&:-&

Ko dám nhận :((:((:((:((

P/s: chia buồn cùng bạn lun nha :-s
  5. BinKull

BinKull Thành viên cấp 1

[​IMG]Bac làm em hết cả hồn pahir nói trước chơ
    BaoZ thích bài viết này
  6. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

chia buồn cùng bạn hóng Bro vào giúp!!
  7. Công Bao

Công Bao Thành viên cấp 1

Mọi người làm giúp em với, em đang cần gấp.
  8. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Sao bạn không để nguyên ảnh gốc lên, để ảnh chỉ có mỗi ... zậy sớ chệt đi đc , ai dám động tay ?
  9. Công Bao

bạn ơi, lúc trước là mình để ảnh gốc là có 1 người nằm nhắm mắt và một bức ảnh có mắt từ vài chục năm trước. Mà mọi người nói ghê, không ai giúp mình. Mình phải đi nhờ ghép mắt thì được như này.. Bức bác nằm nhắm mắt thì khăn che đến tận cổ nên chỉ cắt ra được như vậy.
  10. TylerKid

TylerKid Về hưu

Đã gọi là rất cần thì bạn nên mang ra tiệm cho xong việc bạn ah
  11. Công Bao

người nhà mình có .... nhiều bác pro .... với mọi người không khó nên mình mới nhờ ... đem ra quán mắc lắm.
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bó chíu
  13. TylerKid

TylerKid Về hưu

đây là việc quan trọng, đại sự mà còn tính toán thế nữa...
    rồi đến lúc lỡ việc của gđ thì sao
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Nhiều người thật là hài , 1 tấm ảnh hem có nhiêu mà còn lên đây so đo tính toán với người thân ruột thịt chả ra sao chắc 1 điều với bạn Sống như bạn làm ăn ko bao h khá đc
  15. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mắc là bao nhiêu? Ảnh thờ mà còn lo chuyện mắc rẻ! Thiệt bó tay với bạn luôn đấy, nếu tính toán như thế thì dẹp luôn đi chứ làm chi, người quá cố biết thế chắc cũng nhắm mắt ko yên đâu!
    Ruby Queen thích bài viết này
  16. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Ảnh để mà thờ người quá cố còn so đo chuyện tiền nong đắt rẻ,
  17. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Chỉ dám nhìn lướt qua @@
  18. Công Bao

mọi người hiểu lầm ý mình rồi, ảnh này chỉ làm để ghép vào đĩa tang thôi. Còn ảnh thờ thì đã lấy bức từ hơn 20 năm trước, vì bác mất đột ngột nhắm mắt. Ảnh thờ thì không ai thay lại lần 2 cả. Mọi chuyện xong xuôi rồi ý muốn của mọi người là làm một tấm ảnh nó giống như bây giờ hơn. Chứ không có ý là thay ảnh thờ. Lúc trước mình có đăng hình bác lúc nằm nhắm mắt và tấm ảnh thờ có đôi mắt mở từ rất lâu rồi nhưng không có ai vào giúp. Mong mọi người hiểu cho mình.
  19. shyn.design

shyn.design Thành viên cấp 1

[​IMG]sợ vãi lù thớt ơi, nửa đêm rồi
  20. Công Bao

ảnh thờ thì sẽ phải làm gấp ra quán luôn và mọi chuyện cũng xong rồi. Bài đăng này đã có từ lâu và mình không có ý định đợi làm ảnh thờ gấp hôm trước hôm sau lấy mà đăng lên diễn đàn nhờ mọi người. Bạn hiểu cho mình.

Ủng hộ diễn đàn