Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người làm giúp mình nốt file này dc ko

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Theblue09, 13/8/15.

Lượt xem: 1,739

1. Theblue09 Thành viên cấp 1

Mình đang làm rở cái file psd này mà đến trang 2 của link hướng dẫn mình làm hoài ko dc mong các bác trình cao làm nốt cho e dc ko ạ, thank
    link file psd
    Code:
    https://www.fshare.vn/file/GK6VOGWZYLSX
    link bài hd
    Code:
    http://designstacks.net/x-men-movie-poster

...
  2. Theblue09

Theblue09 Thành viên cấp 1

update
  3. Theblue09

ko ai làm hộ mình sao, forum kiểu gì vậy ?
  4. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

giúp bạn ấy đi kìa, "forum kiểu gì vậy " :)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))
  5. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Ờ, giúp đi kìa
  6. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Lại là bạn à, Theblue09 học hành kiểu gì mà ngày nào cũng nhờ thế, forum chứ không phải google kiếm là có, thích thì giúp không thích bạn thì không giúp vậy thôi. Thấy câu bình luận này là không muốn giúp rồi " forum kiểu gì vậy", câu hỏi hay lắm chuẩn bị tiển bạn ra đảO:-))
  7. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Chết cười với member này. Bạn thắc mắc chỗ nào thì bảo anh em tư vấ giúp đỡ cho. Đằng này quẳng cả file lên nhờ làm giúp. Thế bạn làm theo tut để làm méo gì nữa =))
  8. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

nói cho các bác nghe đây là bài thứ 3 trong 3 ngày liên tiếp của chủ thớt rồi đó
  9. cdcdhp

cdcdhp Thành viên cấp 1

" fourm kiểu gì vậy" thật không thể tin nổi, không thể tin nổi <:-Pbác vào sau giúp kìa :O)
  10. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

Bác học ở Vnskill hả?, tại hôm trước thấy bác quăng mấy bài tập ông thầy cho lên đây nhờ mn làm hôm sau đi học e nhìn thấy mấy ảnh giống vậy trong ổ cứng của thầy ms đoán vậy. e cũng học ở đấy đây nhưng mà lớp sau lớp bác.
    Nói thật mất lòng chứ bác học hành kiểu này e thấy tốn tiền thay bác quá đấy. bác nên tự mày mò làm đi thấy tut kia cũng đâu quá khó lắm đâu. tool nào chưa rõ thì search gg xem nó hoạt động ntn rùi làm tiếp là dc.
    Chúc bác vui vẻ
  11. Theblue09

Trả hiểu mấy bác trên trình cao đến đâu mà thấy chảnh chọe quá, mình ko làm dc nên mới cần nhờ giúp chứ làm dc thì cần quái gì, có phải lúc nào xem hướng dẫn là cũng làm dc giống như thế đâu. Biết ko chỉ lại còn nói này nói nọ.
  12. badboy2000320

Bạn ko hiểu gì? OK nói tiếng họ giúp. CÒn đây là cái tut mình nghĩ nó chả có gì là khó, Mình nghĩ bạn lười làm thôi. Thủ hỏi bạn mắc ở bước nào? Nói lên đây, anh em giúp bạn ko phải là ít đâu nhé.
  13. Theblue09

Vậy bác giải thích rõ ràng cho e hiểu là tại bước dùng covert point tool để làm chữ x men nó phình ra đó thì khi mình kéo nó bị méo giống dùng pen chứ ko dc thẳng như trong hình?
  14. Theblue09

Rồi bước là làm sao để cái tia chớp nó có màu xanh lẫn màu vàng nữa? Chỗ nó làm cho góc phải ở dưới giống răng cưa thì làm sao nữa ?
  15. badboy2000320

Câu hỏi 1
    Câu hỏi 2:

Bạn đã biết làm bước này chưa?

Nếu làm đc rồi thì mình sẽ chỉ tiếp :D
  16. ethanclark2k

ethanclark2k Thành viên cấp 1

Thành viên kiểu gì vậy? 1 triệu thì làm! File PSD đầy đủ layers, chuẩn từng pixels luôn.
  17. Theblue09

thank bác badboy2000320, thế làm xong bước kéo chữ x men cho phình ra rồi làm sao để đổ màu cho cái layer đó giống bài hd, nhìn như kiểu chữ 3d ấy,
    bước tạo tia ánh sánh e làm dc rồi nhưng mà cái tia mà nó có đoạn trên màu vàng dưới xanh giống bài hd thì làm sao bác
  18. badboy2000320

Cái tia sáng thì bạn chồng 3 cái tia màu khác nhau thành đoạn thẳng là đc nó có ghi để chế độ hòa trộn gì đó mình ngại vào xem lại quá LD. Còn đổ màu thì bạn tạo 1 layer mới, tô màu vào những vùng như hướng dẫn sau đó cliping mask là đc mà
  19. Theblue09

e ko hiểu bước này nó làm như thế để làm gì mà vì sau chỉ có góc dưới là nó như vậy thôi[​IMG]
  20. badboy2000320

Tut hướng dẫn thế thì bạn cứ làm theo. Nếu ko thick bỏ đi cũng đc, mình chỉ hiểu là nó cho vào cho đẹp chứ ko có mục địch gì khác =))

Ủng hộ diễn đàn