Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người thường chọn màu cho các thành phần trên website của mình như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi HokoriNguyen, 30/12/14.

Lượt xem: 2,208

1. HokoriNguyen Mới đăng kí

Như các bạn đã biết 1 website ngoài màu chủ đạo ra thì có rất nhiều thành phần khác cần màu như nền, link, search box, form login, form sign up, các icon, các navigation v.v...
    Việc phối màu cho tất cả các thành phần đúng theo ý đồ trang web mà vẫn hài hòa thị giác cho người xem rất đau đầu.

Ngày xưa khi mới tập tọe làm web amateur mình thường phối theo kiểu cảm tính, thay vào thấy không được thì bỏ ra, rất mất thì giờ, mà lên màu xong cũng hoa cả mắt ko biết đã được chưa
    Về sau thì làm theo kiểu đi tìm một số trang chuyên nghiệp phối đúng kiểu màu mình thích, rồi copy các mã màu và về tự phối, nếu cần chỉnh sửa màu chút ít
    Lâu dần cũng có cảm giác, mình hay chọn 1 màu chính rồi gắp mấy màu liền kề trên vòng tròn màu + với xám/trắng/và đen, mình rất thích và hay phối màu như kiểu thế này (cái này không phải mình làm)

Ngoài ra cũng rất thích màu sắc nhộn nhịp của các trang như tiki, hay thời trang như kiểu zalora
    Không biết các bạn trên này có làm giống mình không hay dựa vào cảm tính/kinh nghiệm để lên màu cho tất cả các thành phần sao cho đẹp, hài hòa? Mời các bạn chia sẻ kinh nghiệm

...
    killua.91 thích bài viết này
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình thường chọn màu sắc đơn giản, tinh tế và quan trọng là phải đồng bộ nhau :)
  3. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Màu đơn giản thì còn hiểu được chứ màu tinh tế thì........chịu.:(
  4. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Mình thì hay dùng màu bù, màu đồng tông và ... màu theo logo khách hàng (theo kinh nghiệm của mình thì kiểu phối này được khách hàng yêu thích nhất) :3
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/1/15

Ủng hộ diễn đàn