Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người vào nhận xét tác phẩm cho em nha

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Hà Bị, 15/4/13.

Lượt xem: 4,411

1. Hà Bị Thành viên cấp 1

em chưa có tác phẩn nào đc in cả, corel là em tự học nên thấy mông lung, chả biết màu mè phải tn? :-B

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Tránh sử dụng quá nhiều Font chữ. mình thấy không cần thiết phải sử dụng Gradient cho cái name card của bạn đâu. bạn sử dụng 2 màu có độ tương phản khá cao nên nhìn hơi nhức mắt, còn 1 điều nữa là mình không hiểu những điểm bạn làm hình như chẳng để làm gì.
    ps: có thể mình chưa hiểu hết ý nghĩa của sản phẩm bạn làm.
    Thân :)
    mgr thích bài viết này
  3. Hà Bị

Hà Bị Thành viên cấp 1

à, mấy hình ảnh đó t muốn nhấn mạnh về gạch, cty này về gạch mà :D. cho t hỏi, khi mình in màu có ra chuẩn như thế này k? t cảm ơn lời nx nha :D
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Hà Bị , khi In bạn sử dụng hệ màu CYMK, nếu bạn sử dụng RGB để thiết kế thì bạn convert sang CYMK rồi đi in. 2 hệ màu này có sự chênh lệch về màu trong quang phổ màu nên chắc chắn sẽ có sự thay đôi khi convert. bạn có thể Convert to Pofile để tối ưu hóa hình ảnh khi chuyển đổi. chúc thành công. bạn có thể tham khảo bài viết của anh Hưng rất hay Tại Đây.

PS:bạn nên tham khảo 1 đống các name card trên mạng ý. mình đảm bảo bạn sẽ có nhiều ý tưởng. :)
    Hà Bịmgr thích bài viết này.
  5. mgr

mgr Cựu quản trị

pic 1 nhìn méo méo nhỉ, cái gradient ( tạm gọi là vậy) không được đẹp, còn những cái khác thì Gooner Designer đã nói rồi :)
    Gooner Designer thích bài viết này
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mặc dù bạn làm theo mẫu có sẵn nhưng cách bạn Fill màu và chọn Fonts chữ k phù hợp. Bạn bị rối trong bố cục. Bạn nên thiết kế 1 tấm card đơn giản thì sẽ sang trọng hơn.
    Mặt trước thì bạn tạo điểm nhấn bằng cách bóp méo hình và cho đường Line đứt khoảng thì hoàn toàn k hợp lý tí nào. Nó giống như bạn đang đánh đố khách hàng, và nó làm cho tấm Card bạn có cảm giác móp méo biến dạng.

Mình nghĩ bạn đã làm theo mẫu này.

Hà Bị thích bài viết này
  7. Hà Bị

Hà Bị Thành viên cấp 1

uhm. mình làm theo mẫu đó, mà làm xong chẳng vừa y, cảm ơn lời nx nha:D
  8. Nguyen ngoc diem

Nguyen ngoc diem Thành viên cấp 1

namecard này mình nhìn không thấy rõ chữ và hơi rối mắt:)
    nodsinqn thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn