Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập PTS mong mọi người góp ý ạ :))

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi MrKun, 8/8/12.

Lượt xem: 2,487

1. MrKun Mới đăng kí

Lời đầu tiên phải cảm ơn bác IceF với album thiên nga đen ạ :x

mong mọi người góp ý để mình cố gắng hơn :x

...
    IceF thích bài viết này
  2. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

pic 1 mình cũng hay làm màu kiểu này nên cũng hay mắc lỗi này, bạn làm màu xanh hơi quá nên bị bệt màu ở vùng tóc thành ra tóc mẫu như nhuộm ánh xanh
    còn pic 2 thỳ bạn làm đen trắng nhưng lại để màu chỗ cái ô, thật sự thỳ nó k tạo đc điểm nhấn vì phần ô ít quá
    MrKun thích bài viết này
  3. MrKun

MrKun Mới đăng kí

vậy có cách nào khắc phục ko ạ ^^
  4. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

khắc phục thỳ nó mênh mông bao la lắm, còn tùy thuộc vào ý tưởng của bạn nữa
    pic 1 thỳ khi blend, bạn kéo ít một thôi, đừng kéo nhiều quá nó dễ dẫn đến tình trạng này, blend chậm nhưng chắc là cách làm của mình :D
    cnf pic 2 thỳ phụ thuộc vào ý tưởng của bạn, mình chỷ góp ý như vậy thôi,nhưng mình nghĩ là nên để đen trắng toàn phần thỳ hơn vì cái ô k có tác dụng :D
    chỷ là ý kiến cá nhân để bạn tham khảo thôi nhé, chứ còn nhiều cách khắc phục lắm :D
    MrKun thích bài viết này
  5. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

góp ý cho bạn lần sau sử dụng retouched by Abcxyz, không phải design hay desgner nhé :|
    K7022Jvietcuong_910 thích bài viết này.
  6. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Nói chung là chưa có sự tinh tế cần thiết.
  7. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Nhân vật ở pic 1 nhìn chả nổi gì cả@@ đáng lẽ phải để ngta chú ý ngay vào nv khi vừa nhìn vào ảnh@@ bạn chỉnh chưa công phu rồi==
  8. vjnk.blue21

vjnk.blue21 Thành viên cấp 1

cả 2 pic màu dàn trải như nhau, không có điểm nhấn
  9. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Tấm thứ 2 thì hơi lẫn lộn giữa nội dung tấm hình và phong cách design ...
    Hình nhìn vào thì ai cũng cảm nhận dc sự " Cô đơn,một mình của Mod,và có phong cách hơi cổ " nếu có phá cách thì phá chút ít để giữ lại cái nội dung chính,mấy cái ô vuông kia xuất hiện nhìn tấm hình nó hiện đại quá ^^!
    Blend thì dùng tẩy xóa những phần màu không cần thiết đi.
    Và cứ yên tâm là trên hình đã xuất hiện text thì cứ mạnh dạn mà ghi design by :)) Từ cổ chí kim đến h nó vẫn thế,đừng có bị mấy thằng linh tinh nói vớ vẩn mà làm theo thì chết .
    MrKun thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn