Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập tành chỉnh sửa ảnh, nhờ mọi người ghóp ý :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Hân, 2/12/14.

Lượt xem: 2,189

1. Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

Mình mới tập tành chỉnh sửa ảnh thôi. Thực ra biết diễn đàn cũng lâu rồi, vô coi cũng nhiều, nhặt ảnh về sài mà ko xin phép cũng kha khá :))

Giờ công việc rảnh nên mới bắt đầu xem các video của mọi người chia sẻ và tập tành theo. Xem một hồi rồi quyết định chuột bạch trên ảnh của một đứa bạn :>
    Và đây là kết quả, mong nhận được ghóp ý của mọi người. Khen chê gì đọn nhận hết miễn là có thiễn chí :">

Đây là ảnh gốc!

Còn đây là ảnh sau khi bị chuột bạch.

Mình chỉ thủ nhỏ bớt ảnh lại, tăng sáng, chỉnh sửa độ tương phản, dùng color lookup và xóa mấy cái bước chân vì thấy nó chả cùng 1 hướng gì cả :)) À còn dùng brush vẽ mấy cái lốm đốm kia nữa (mục đích chính là để test thử brush tải về có đẹp ko thôi :D)

...
  2. tulam

tulam Thành viên cấp 2

đẹp lắm bạn, bớt chi tiết ánh sao lung linh lập lòe lô lố đi thay vào đó tia nắng chắc đẹp hơn :)
    đây là cái ý của mình (ý kiến riêng)

Chỉnh sửa lần cuối: 2/12/14
    Nguyễn Hân thích bài viết này
  3. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

với chất lượng ảnh cùi thế này mà bạn lên đc màu biển xanh như kia thì quá ổn đấy, nhưng cái đám sao sao hoa hoa bạn cho vào thì mình nói thật đừng tự ái, nó cứ quê quê thế nào ấy :)) sở dĩ mình nói thế vì cái kiểu thêm hoa văn đấy vào mình thấy giống ảnh thời mấy bà 8x lâu lâu lắm rồi.
    thay vì cái đấy nếu nhìn lại thì ảnh hơi nhiều xanh quá. sao bạn k ốp 1 lớp gradient gần tông da cam lên cho nó có cảm giác nắng ở xa, mà lại hài hoà đỡ nhức mắt :D
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

Wá lung linh so với quy định :v :v
  5. Nguyễn Hân

Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

hý hý. cái đám sao sao đấy là tại ko biết làm gì cho nó lung linh nên nhét vô thôi :)) Tại mình hơi kém vụ ý tưởng :D
    Vụ nước biển thấy hơi bị quá xanh nhưng chỉnh thì toàn bị lên màu tìm với xuống màu nhạt. Chỉnh lúc đau cả mắt nên kệ sư nó thế ;))
    Cảm ơn mọi người đã ghóp ý nhé!

Ủng hộ diễn đàn