Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Moj ng cho mh cái nhận xét về giao diện website mới làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi hungdv1991, 25/8/14.

Lượt xem: 3,535

1. hungdv1991 Thành viên cấp 3

...
    pro_dragon, Phạm Hữu Dưthangdgs thích bài viết này.
  2. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

toàn tiếng anh không nhỉ
  3. junjihoon

junjihoon Thành viên cấp 1

mình chỉ không ấn tượng với menu thôi
  4. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Website thì cần thế thôi, menu trông vậy thôi chứ có hover thì đã quá đẹp rồi. Đơn giản càng đẹp. Người nước ngoài rất ít màu mè.
  5. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Uk trang này mh làm cho nước ngoài, chứ của ta thì mh viết tiếng Anh vào làm j....:D, thực ra menu đấy mh cũng k thấy đẹp, nhưng họ bắt vậy, với mh thấy menu nthe là hơi nhiều đúng k? nói mãi cho ít thôi nhưng đó là yêu cầu của ngta, khó xử lắm. Nhưng thấy mọi ng kêu ổn là OK rồi...:D Mà có khi sửa lại theo ý mh, bắt khách phải nghe...:v
  6. kòi ơi là kòi

kòi ơi là kòi Mới đăng kí

mình thấy đc mà, rõ ràng, sạch sẽ, chia vùng thông tin dễ nhìn!!!mình thấy đẹp, kiểu rất tây!!::D
  7. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

web này của 1 khách tên Nguyễn Nhất Hóa yêu cầu đúng ko?
    chính xác là vị khách này yêu cầu rất nhiều designer làm demo cho anh ta cùng lúc rồi
  8. DuonqLegend

DuonqLegend Thành viên cấp 2

9. hungdv1991

Chuẩn cơm mẹ nấu rồi Nighter nhưng demo của mh k dc nhận, mh quen mất đưa file cho a ta là file 100%, mh k nén bớt xuống...:(
  10. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Đẹp mà Thớt
  11. hungdv1991

Thế mà khách hàng chẳng nhìn thấy cái đẹp ấy nhỉ?...:v
  12. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

đẹp lắm bác, cơ mà bác ơi cho em hỏi ngu tí kích cỡ trang web là bao nhiêu px?
  13. vanthao171088

phải làm theo yêu cầu of KH thôi họ là ng nước ngoài nên gu thẩm mỹ cũng khác vs người VN thường thì gu họ đơn giản nhưng tinh tế nhiều ý tưởng... mình thì chịu nghe nhiều mà chưa đáp ứng được :">
  14. hungdv1991

web trên là mh làm body (contener) 1170px, còn tràn trang là 1400 or 1600 px (tùy do mh, nhưng mh hay để px chẵn).
  15. vanthao171088

à tiện cho mình luôn làm sao đo size của 1 bức ảnh hay khung trên website nhỉ :-?
  16. hungdv1991

Ctr + T đối tượng sẽ nhìn thấy kích thước trên thanh thuộc tính or có thể dùng Ruler Tool (I) bạn kéo đúng điểm đầu và cuối sẽ thấy dc kích thước.
  17. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

"đo size của 1 bức ảnh hay khung trên website" ở trên Chrome hay Firefox à?
  18. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Sử dụng màu cho các đường line, text, khoảng cách giữa các thành phần vẫn chưa ổn, font chữ cũng không phù hợp lắm, nhìn tổng thể web hơi tù :D
  19. vanthao171088

20. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Inspect element rồi chỉnh qua Compute

Ủng hộ diễn đàn