Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong BQT xử lý nghiêm khắc !

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi thienbrand, 11/12/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 7,797

1. thienbrand Thành viên cấp 1

Tình hình là box Nhờ Vả Làm Ảnh đang vấy lên một số phong trào. Mấy hôm nay mình ở trong box thì thấy rõ rằng: Khá nhiều bạn rất thích troll, và hầu hết là đi quá đà nên từ những trò đùa vô hại ban đầu đang biến tướng thành những trò chơi ác độc!

Vì sao mình gọi là ác độc ?

http://forum.vietdesigner.net/threads/can-mot-doi-canh-thien-than-moi-nguoi-giup-e-voi.7986/unread

Như một topic ở đây, chủ topic nghiêm túc nhờ mọi người xử lý ảnh dùm. Nhưng sau đó, một lô một lốc những bạn như Leo_Gió, ... đã nhảy vào comment bằng những từ ngữ rất mang tính xúc phạm bằng cách đổi giới tính người trong ảnh!

Và kết quả là các mem này đã ĐUỔI KHÁCH, và chủ topic đã xóa ảnh. Họ không thấy ray rứt khi hùa nhau để trêu chọc giới tính người khác ?

Trêu chọc một người đến độ người ấy phải bỏ đi?

Đối xử với một người chưa bao giờ tiếp xúc như thế?

Bạn ấy đã lấy can đảm để post hình lên nhờ mọi người chỉnh sửa ảnh, và cái người ta nhận lại là một tràng những comment giễu cợt ?

Đến topic này thì tình trạng vẫn như cũ:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/ai-giup-em-lam-hinh-cua-e-trong-dep-hon-long-lanh-hon.8010

Chỉ vì model ôm gấu bông thì mọi người liền hùa nhau chế giễu người đó như 1 trò cười và thêm những text đầy công kích vào ảnh người khác!

ĐỂ MÌNH NÓI: DÙ NGƯỜI TA CÓ LÀ GAY HAY CHUYỂN GIỚI THÌ CHẲNG CÓ AI CÓ QUYỀN MÀ GIỄU CỢT NHƯ THẾ CẢ!

Mình mong BQT có một quy định, hay ít nhất có những động thái để dẹp tình trạng này, để lấy lại uy tín của VIetDesigner, để tạo một sân chơi gắn kết chứ ko phải là một nơi đầy sự ích kỷ như thế.

...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi moderator: 5/12/13
    Bamb0o, toanlove371, TONE.Rs9 người khác thích bài viết này.
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bạn Quote comment của mình vào ? Mình nói gì sai à?
    Nick đăng kí là nữ. Lời nhờ vả xưng em ==> Nữ
    Tất cả mọi người đều nghĩ mẫu là nam chứ không phải là nữ nhé, trong khi có những động tác chụp ảnh rất nữ tính.
    Mình nói không đúng điểm nào ?
    Minielove, Ruby Queen, mục tâm4 người khác thích bài viết này.
  3. thienbrand

thienbrand Thành viên cấp 1

Mỗi người mỗi tính, động tác chụp ảnh nữ tính đó là tùy vào sở thích của cá nhân họ, không ai trong chúng ta, kể cả mình, có tư cách để phê bình được hay không được. Việc dùng từ "đực" của bạn rõ ràng không có thiện cảm, mình lấy comment của bạn vào là 1 ví dụ. Và đúng vậy, ai cũng biết model là nam, và bạn ngang nhiên đổi giới tính người đó. Mình là nam, mình đăng hình rành rành là nam, dù mình để giới tính là nữ hay ko xác định thì bạn cũng ko thể gọi mình là chị dc. Mục giới tính trong profile chỉ là một cột giá trị vô hồn. Ở các diễn đàn gay đi chăng nữa, họ vẫn để giới tính có 2 mục nam / nữ ko có nghĩa là bạn dc gọi ai đó là chị trong khi giới tính họ đã rành rành trên hình ra.
    pingpoong, TranDao, matbiec4 người khác thích bài viết này.
  4. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Mình nghĩ không đến lượt bạn lập 1 topic ra như thế này đâu ....
    rainbow.abc, Lonely_tear, llivillr.kun2 người khác thích bài viết này.
  5. maxshinigami

maxshinigami Thành viên cấp 1

theo bạn thì ai mới có lượt.. cho dù là mạng xã hội hay diễn đàn thì có văn hóa tí đi.. /:)
    matbiec, sayhello, diepltn1 người khác thích bài viết này.
  6. thienbrand

Đến lượt chứ! Đây là box góp ý, mình có quyền góp ý và đề xuất những gì mình thấy tốt cho diễn đàn!
  7. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Cái này ad nói nhiều lần rồi mà, có gì bạn cứ báo cáo sai phạm, không cần phải lập topic đâu :)
    Leo_Gió, trungducnet1, toanlove3713 người khác thích bài viết này.
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Được rồi, bạn ý nói có ý đúng chứ ko phải ko đâu!
    thienbrand thích bài viết này
  9. maxshinigami

maxshinigami Thành viên cấp 1

còn nếu là ad, bạn là người chịu trách nhiệm quản lí một page, bạn có quyền tự do ngôn luận, nhưng nên giữ lại cho mình, đừng mang ra châm biếm người khác kiểu đấy.
    thienbrand thích bài viết này
  10. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

1 khi up ảnh lên thì fải nghĩ đến hậu quả như vậy rồi, họ sai thì sẽ có mod ban, k đến lượt bạn vào nói đâu[​IMG]
    trungducnet1, Phương Kúnchipxinh2310 thích bài viết này.
  11. chipxinh2310

trước khi bạn lập ra topic này mình cũng vừa đọc cmt của bạn bên thớt bạn nam ôm gấu bông....mình thấy người ta chả đụng chạm gì tới bạn nhưng bạn nói chuyện lại 1 cách rất gay gắt....trường hợp góp ý như thế này cũng đã xảy ra rồi...chắc bạn mới tham gia nên không biết thôi.....
    rainbow.abc, Lonely_teartrungducnet1 thích bài viết này.
  12. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

mình thấy có gì đâu .
    Vào mấy topic này coi mấy bạn các bạn khác troll, nhìn mắc cười , còn hơn coi cả truyện cười nữa :D
    Mọi người có ý giỡn thôi chứ có ý gì khác đâu , đừng làm lớn chuyên :D
    chipxinh2310 thích bài viết này
  13. thienbrand

"Nếu bạn muốn biết bạn của bạn mang giày đau chân không, hãy thử sỏ chân vào giày họ". Hãy thử cảm nhận của một người đi nhờ người khác chỉnh sửa ảnh, đã ko dc giúp còn bị như thế thì bạn như thế nào.
    Mình có biết chứ không phải không, nhưng nếu như thế mà chưa giải quyết dc triệt để thì mình nghĩ cần tạo ra 1 topic góp ý.
  14. _kid_

_kid_ Thành viên cấp 1

anh em như thế là cũng hơi quá nhưng tất cả anh em chỉ muốn đem lại sự thoải mái cho nhau thôi mà tại bạn cứ quan trong hóa lên quá :)) nói chung anh em nên rút kinh nghiệm :D
  15. chipxinh2310

Sai thì mod sẽ ban hoặc nhắc nhở, không nhất thiết phải lập ra thớt như thế này...mình nói chuyện vô văn hóa lắm à bạn?
    rainbow.abcLonely_tear thích bài viết này.
  16. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

đời đéo có công bằng đâu, xã hội cũng nhiều loại người lắm huống j` trên internet
    tóm lại 1 câu: đã chơi thì fải chịu [​IMG]
    Eminem, _kid_chipxinh2310 thích bài viết này.
  17. nguoi_du_muc

nguoi_du_muc Thành viên cấp 2

hơ hơ. tưởng báo cáo gì hóa ra báo cáo cái này. muốn band nick mình đây mà=)). vâng, bạn là thiên sứ còn tớ là kẻ độc ác. đc chưa.
  18. thienbrand

Dĩ nhiên là gay gắt. Nếu ai thấy chuyện bất bình cũng phải im miệng vì "đã có nhiều rồi", "kệ ngta", "ko liên quan" thì xã hội chắc loạn vì trộm cướp mất. Vì thế mình mới lập ra topic này để mong BQT có hướng giải quyết. Nếu có ý đóng góp cho diễn đàn là sai thì mình cũng bó tay.
    matbiec thích bài viết này
  19. chipxinh2310

Đồng ý với bác...[​IMG]
    rainbow.abc, Lonely_tear, trungducnet11 người khác thích bài viết này.
  20. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Mọi người bình tĩnh đi, cũng chỉ muốn tốt cho nhau thôi mà, không nên làm chuyện lớn ra #:-s
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn