Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong các bạn giúp đỡ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Yuukiya, 23/6/12.

Lượt xem: 3,243

1. Yuukiya Mới đăng kí

Đầu tin xin chào các bạn trong 4rum, mình là 1 mem mới gia nhập 4r. Mình rất yêu thích PTS nhưng mà chưa biết được gì hết. Nay mình gia nhâp 4r mong các bạn giúp đỡ.

Mình thích PTS nên hay tìm tòi các hướng dẫn trên mạng và làm theo cho nên có rất nhiều thứ mình làm theo mà ko đc hoặc có làm được thì cũng ko hoàn chỉnh hoặc ko đẹp. Híc.
    Dưới đây là 1 bức hình được sửa thành 1 bức tranh Manga 3D ngộ nghĩnh.
    Đây là bức anh gốc.

Và đây là bức hình sau khi làm xong. Trông rất đẹp phải ko.

Mình làm hoài mà chẳng làm được gì hết, cùng lắm là chỉnh được mắt, mũi. miệng và cằm. Nhưng mà mình ko biết cách làm sao cho nó giống hoạt hình và cách làm những bộ tóc như hoạt hình.
    Vậy có ai có thể giúp mình làm 1 bức ảnh của mình ko.

Đây là bức ảnh gốc mình định dùng.
    Link ảnh: http://d.f9.photo.zdn.vn/upload/original/2012/02/20/9/13/13297039912008475774_574_574.jpg

Và mình muốn tác phẩm sẽ là 1 nhân vật hoạt hình đại loại là như này đi.

Mong mọi người giúp đỡ giúp mình.
    Nếu được thì hướng dẫn mình luôn nhé!
    Có thể liên lạc với mình qua:
    1. Y!M: micheljames_hipboy
    2. Face: http://www.facebook.com/chuppa.chups.908
    3. Zing: http://me.zing.vn/u/yuukiya

...
  2. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Để mình gợi ý cho bạn đúng hướng nhé :|

Bạn tìm hiểu ngay và luôn liquify trong photoshop thì sẽ làm đc.
  3. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Yuukiya: Khi bạn nhờ vả giúp đỡ thì đừng đặt các tiêu đề đại loại như "Mong các bạn giúp đỡ " "Giúp mình với" v.v.. Bạn nên để tiêu đề đi thẳng vào vấn đề để mọi người biết bạn đang cần gì ngay từ khung thông báo.
    Hàn Phong thích bài viết này
  4. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

Liquify và 1 chút khéo tay....nhưng mà mình fải nói cái ảnh đã được chỉnh sửa nhìn ghê ghê, chả ham thể loại này :-ss
    Tiểu Thiên thích bài viết này
  5. nhimdarin

nhimdarin Thành viên cấp 1

liquify + khá nhìu hiệu ứng khác mới ra cái ảnh kia (mình đã thấy tut hướng dẫn ở đâu đó) nhưng mờ cái ảnh bạn muốn nó thành kia nó kiểu như manga vẽ tay mà :| nó là vẽ chứ có phải chỉnh sửa PS thành đâu :-s
  6. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

mình thấy thể loại này nhìn cứ thế nào ý, chả thấy đẹp ji cả. đặc biệt cặp mắt to đùng. ghê :(
  7. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

manga gì mà thấy gớm quá ^^
  8. Cloud_Pt

Cloud_Pt Thành viên cấp 1

Liquify thì chỉ có làm nhiều mới quen tay thôi bạn ạ. Lúc đầu nhìn nó làm ảo ảo, cố gắng làm theo nhưng hiếm khi nào đẹp được = bài mẫu =)). Tut viết bằng text chay nhiều lúc không trực quan lắm, bạn quan tâm có thể lên google search video hướng dẫn, sẽ dễ dàng hơn với người mới bắt đầu. Về liquify thì có tut về Avatar khá hay bạn có thể tham khảo
  9. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

cười vãi =))
  10. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

giu kieu to'c lai , ko nen thay doi.
    p/s: hu Unikey roi. :D
    Goc:
    edit:
    Lam tam bay:
    NguyênCloud_Pt thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn