Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một nút bí ẩn trên máy canon 7D!!!!!need help

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Quindy, 24/2/13.

Lượt xem: 7,754

1. Quindy Thành viên cấp 1

Tình hình là e mới tậu con 7D nhưng em ko biết gì về máy ảnh. Vì thế trong quá trình mò mẫm e đã bấm phải một nút kì lạ, hình như là để chụp hình phơi sáng. Và vấn đề của e là ko biết chuyển lại chế độ bình thường thế nào, xin các bro chỉ giúp....Và dưới đây là hình cụ thể cái nút đó
    Bây giờ mỗi lần em bấm chụp thì em nghe tiếng màn chập lật một cái nhưng ko nghe tiếng lật lại, khoảng 10s sau mới lật lại và cho ra một tấm ảnh giống như kiểu phơi sáng....em đã bấm tùm lum đủ kiểu nhưng nó chỉ giảm time lại còn 3 giây và vẫn hình mờ ảo.

Rất chân thành cảm ơn mọi ng` đã quan tâm và giúp đỡ cái thớt này của e!

...
    Nhắng thích bài viết này
  2. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Theo như hình thì nó là DOF preview button :)
    makazuki20008Quindy thích bài viết này.
  3. Phan Đăng Ngọc Tú

Phan Đăng Ngọc Tú Mới đăng kí

Nút đó để xem độ sâu trường ảnh đấy bạn à!
  4. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

sặc, đó là nút DOF preview, nó ko ảnh hưởng gì đến thời gian phơi sáng cả
    bạn xem máy đang ở chế độ nào, và các thông số ntn. @-)
  5. toan1101

toan1101 Thành viên cấp 1

chọn chế độ auto là xong :D
  6. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

theo như mình nhìn, bác đang để chụp ở chế độ M, bác quay con quay bên trái máy về A+ màu xanh lá cây để auto, hoặc chỉnh về biểu tưởng ko flash là ok, đó là 2 chế độ chụp auto :) còn như bác hiện tại là chụp tinh chỉnh bằng tay toàn bộ, do mới dùng chư hiểu khẩu độ và tốc, nên thế, có thể bác để chế độ ưu tiên khẩu, khẩu để cao ( 7-8-9 ) chụp trong nhà thiếu sáng nên thời gín chụp sẽ dừng lại khoảng 3s :)
    Quindy thích bài viết này
  7. Huỳnh Anh Huy

Huỳnh Anh Huy Thành viên cấp 1

nút đó là nút DOF preview, khi bạn ngắm thì máy luôn để khẩu mở lớn nhất nhằm giúp ánh sáng đi vào nhiều giúp cho việc ngắm được dễ hơn, khi ấn nút đó thì khẩu sẽ khép lại đúng với giá trị khẩu đang set của bạn.
    Quindy thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn